Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สวนที่บ้านมีผึ้งจิ๋ว(ชันโรง) มาทำรัง มันจะทำอันตรายเรามั้ยครับ  

สวนที่บ้านมีแมลง ซึ้งผมคิดว่าเป็นผึ้งจิ๋วมาทำรัง ที่ท่อนไม้ที่เป็นม้านั่ง
กำลังคิดว่าจะทำยังไงกะมันดี

ถ้าเป็นผึ้งจิ๋วจริงๆ ผมควรทำไงดีครับ ปล่อยไว้แบบนั้นได้มั้ย มันจะต่อยหรือกัดเราได้หรือป่าว
แล้วถ้าอยากให้เค้าย้ายไปทำรังที่อื่นโดยไม่ต้องกำจัดเค้าได้มั้ย เพราะบริเวณนั้นเป็นส่วนที่ใช้นั่งเล่นพักผ่อน
มีแมลงบินไปบินมาเยอะๆ มันก็น่ารำคาญเหมือนกันอ่ะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

จากคุณ : Coral Sea
เขียนเมื่อ : 29 ก.ค. 52 21:38:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com