Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.....TT__TT มาจับกันอีกแล้ว จับกันเข้าไป..ส่งพวกเค้าไปตายชัดๆเลย TT__TT (กระทู้อัพเดท..){แตกประเด็นจาก J8119070}  

ลูกสาว ช่วยกดโหวตกระทู้ ให้ด้วยนะคะ ลูกสาว

..มาอัพเดท เพิ่มเติม จากระทู้เจ้าอาวาสวัดดัง มีคำสั่งให้ประเวศ มาจับน้องหมา..
ตามลิงก์ด้านล่างนี้ค่ะ
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8119070/J8119070.html

พรุ่งนี้ เป็นอีกวัน ที่ทางวัด แจ้งให้เจ้าหน้าที่ มาจับน้องหมา อีกครั้งนะคะ

ขี้แงเมื่อคราวที่แล้ว น้องหมา ในวัด ถูกจับไปได้ 7 ตัว
และน้องหมานอกวัด ที่มีเจ้าของ และคนให้อาหารอยู่ ก็ถูกจับไปอีกจำนวนนึงค่ะ..

น้องหมา 7 ตัว ได้ไปรับกลับคืนมาจากประเวศ แล้วนะคะ
และยังคงอยู่ที่วัดเดิม..

แต่น้องหมา จากนอกวัด..ยังไม่ได้รับกลับมาค่ะ
ชาวบ้านที่ดูแลอยู่ บอกว่าจะเข้าไปดู และรับน้องหมากลับมาเองค่ะ..

แต่ว่า พรุ่งนี้..ก้อจะมีการมาจับน้องหมากันไปอีก
ซึ่ง..จขกท. ได้รับการบอกกล่าว จากคนที่ ให้ข้าวเด็กๆในวัดค่ะ

และเท่าที่ทราบ พรุ่งนี้ ชาวบ้านคงจะตามไปช่วยน้องหมา
และคงรุมประนาม สาปแช่งพวกคนจับน้องหมา กันเหมือนเดิม..

หลายๆท่าน คงสงสัย และมีคำถาม ว่าจริงเหรอ ที่เป็นคำสั่ง จากเจ้าอาวาส..

คำตอบคือ จริงค่ะ..
พระท่าน ให้เหตุผลว่า พวกน้องหมา ถ่ายกันสกปรก เลอะเทอะ..

มีแต่คนให้อาหาร แต่ไม่มีคนมาเก็บกวาด ทำความสะอาด..

จขกท. ก้อมีคำถามเหมือนกันค่ะ
วัดชื่อดังขนาดนี้ เด็กวัด ก็เห็นเดินกันอยู่เยอะแยะ เต็มวัด
กับแค่ การมาทำความสะอาดเล็กๆน้อยๆตรงนี้ จะทำกันไม่ได้เลยเชียวหรือ!!!

จำนวน น้องหมาที่ว่า ก็ไม่ได้เยอะมากมาย เมื่อเทียบกับขนาดของวัด

แปลกนะคะ..ที่วัดแห่งนี้ มีการไถ่ชีวิต ให้วัว
แล้ววัวเหล่านั้น ไปไหน!..

หลายครั้ง ชาวบ้านบอกว่า วัวที่ถูกไถ่ชีวิตไปแล้ว..
ไม่นานผ่านไป..วัวตัวนั้น กลับมาอยู่ที่วัดเหมือนเดิมค่ะ
มาให้ไถ่ชีวิตกันอีกรอบ และอีกรอบ
เป็นเรื่องตลก..และน่าขำ
วัดแห่งนี้ กำลังทำอะไรอยู่มิทราบคะexclaim

วันดีคืนดี มีการจัดทัวร์ ไปเยี่ยม ถิ่นกำเนิดของเจ้าอาวาส ที่ต่างจังหวัดด้วยค่ะ..
บ้านท่าน ใหญ่โต อลังการ..exclaim

อืมมมมม..ดีจังค่ะ

หรือ บางโอกาส มีการพาคณะไปทัวร์ต่างประเทศกันด้วย
เอาเข้าไป..

เฮ้อออออ..กิเลส ยังคงครอบงำ
ไม่น่าเล้ย..

..อาหารที่ญาติโยม ใส่บาตร
กับแค่ข้าวก้นบาตร..เหลือๆมาให้น้องหมากิน ยังไม่มีเลยค่ะ

หากมีเหลือเมื่อไหร่
เททิ้ง..คือคำตอบสุดท้าย ค่ะ

ยังคงมีอีกหลายอย่างที่ไม่สมควร
เกิดขึ้นที่วัดแห่งนี้..  วัดวชิรธรรมสาธิต

แต่ อันนั้นไม่ใช่ประเด็นค่ะ..

ประเด็นหลักๆตอนนี้คือ..ทำไม ถึงต้อง มีคำสั่งให้มาจับน้องหมา ไปที่ประเวศ..

...คำถาม..ถึง พระเจ้าอาวาสquestion
และพระรูป อื่นๆ ที่ให้ความร่วมมือ ในการจับน้องหมา
มาชี้นิ้ว สั่งให้จับ ตัวนั้นตัวนี้ ..นี่คือสิ่งที่พระ ควรจะกระทำ หรือคะquestion
ท่านทราบ รึเปล่าคะ..ว่าการ ส่งพวกเค้าไปที่ประเวศ
เท่ากับ..สงพวกเค้าไปตาย exclaim

พรุ่งนี้..ช่วงเช้า จขกท.ติดธุระนะคะ
แต่ช่วงบ่ายว่าง..จะเข้าไปที่วัด และจะเก็บภาพมาให้ได้ดูกันค่ะ

..ลูกสาว จขกท.อยากขอความเมตตา ขอที่พักพิง ให้กับ แม่หมา ลูกอ่อน ด้วยค่ะ..น่าสงสารเด็กๆ ตายไปสองตัวแล้ว ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้น

..หากท่านใด อยากให้ที่พักพิงกับเด็กๆเหล่านี้
*** ติดต่อ จขกท. ได้ตลอดเวลาค่ะ    081-5837172  ***

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ค. 52 20:33:24

จากคุณ : i'mOk i'mcOoL
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 52 20:03:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com