Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

UPDATE หมูแผ่น ST. BERNARD ถูกทิ้ง บัญชีฉุกเฉิน ค่ะ  

ตามกระทู้ http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8140184/J8140184.html
เรื่องน้องหมูแผ่น st. bernard  ถูกทิ้ง ทาง  จขกท. ได้คุยกับ คุณตา little_puffer  แล้วค่ะ เนื่องจากคุณตา ไม่สะดวกจะเป็นเจ้าของเคส ดังนั้น จขกท. ขอรับเป็นเจ้าของเคสเองค่ะ สำหรับรายละเอียดการขอใช้บัญฉุกเฉินจะดำเนินการพรุงนี้นะคะ
      ขอแจ้งความคืบหน้าในการดำเนินการของน้องหมูแผ่นค่ะ  ทาง จขกท. ได้ประสานงานกับ พี่เอแม่หนูดี (kantakart) เพื่อหาโรงพยาบาล และพี่เอ ได้แจ้งให้ทราบว่า ทางโรงพยาบาลสัตว์รัตนาธิเบศร์  สามารถรับน้องหมูแผ่นไว้รักษาได้  พรุ่งนี้ จขกท. และพี่ทัด พ่อไป่หู๋ จะเดินทางไป รับตัวน้องหมูแผ่น นะคะ เพื่อรับน้องมารักษา  และในขณะนี้ ต้องการความช่วยเหลือในเรื่องของรถกระบะที่จะขนน้องไป รักษา หาก เพื่อนๆ คนใด สามารถอนุเคราะห์ รถกระบะแบบมีหลังคา ในการขน น้องหมูแผ่น ไป หรือ ทราบเบอร์ติดต่อของรถรับจ้างแบบมีหลังคา ขอความกรุณาแจ้งให้ จขกท. ทราบด้วยนะคะ เหตุที่อยากได้รถแบบมีหลังคา เนื่องจาก น้องตัวใหญ่ และระยะทางค่อนข้างไกล ไม่อยากให้เค้าตากแดดหรือฝน ขอความอนุเคราะห์ด้วยนะคะ
         นอกจากนี้ยังได้รับคำแนะนำจากคุณหมอท่านหนึ่งซึ่ง คุณวรรณ แม่ยูโร   enjoy engine  ได้นำรูปไปให้ดู คุณหมอบอกว่า น้องหมู เป็นขี้เรื้อนแห้ง และดูจากลักษณะไม่นามีปํญหาในเรื่องของออร์โมนหรือไทรอยด์ แต่อาจจะเป็นพยาธิเม็ดเลือด นอกนี้ พี่ตาล  bigbear ได้คำแนะนำ ถึงวิธีการรักษา ด้วย คาดว่า น่าจะใช้เวลา ในการรักษาไม่เกิน 2  เดือน น้องหมูแผ่น คงจะพร้อมหาบ้านใหม่ที่อบอุ่นนะคะ

หากเพื่อนๆ คนใด อยากจะช่วยเหลือน้องหมูแผ่น โปรดโอนเงินเข้าบัญชีฉุกเฉินนะคะ

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ค. 52 20:45:58

จากคุณ : poodledog
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 52 20:27:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com