Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กุหลาบ>> สอบถาม>>> ถ้าจะมีการ Meeting คนรักกหุลาบ จะเห็นด้วยมั้ยค๊า)  

จัดที่ร้านอาหารทั่วๆไปนั่งเล่นสบายๆ (18 คน)
  จัดที่สวนสาธารณะ ไม่เสียค่าใช้จ่าย (6 คน)
  จัดที่โรงแรม(เว่อร์ไปป่าว) (0 คน)
  จัดที่ห้างสรรพสินค้า ตามร้านอาหารในห้าง (3 คน)
  อื่นๆ(คิดไม่ออกแล้วคะ) (1 คน)

64.29%
  จัดที่ร้านอาหารทั่วๆไปนั่งเล่นสบายๆ (18 คน)
 21.43%
  จัดที่สวนสาธารณะ ไม่เสียค่าใช้จ่าย (6 คน)
 0.00%
  จัดที่โรงแรม(เว่อร์ไปป่าว) (0 คน)
 10.71%
  จัดที่ห้างสรรพสินค้า ตามร้านอาหารในห้าง (3 คน)
 3.57%
  อื่นๆ(คิดไม่ออกแล้วคะ) (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 28 คน

เห็นเพื่อนๆเปยๆ กันหลายคน ในกระทู้คุณชงโค

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8142145/J8142145.html#60

โดยมีคห.ของคุณลุงจิระสนับสนุนด้วยดังนี้นะคะ

เห็นดว้ยกับความคิดคุณชงโค  คห 26 ที่ว่าเมื่อไรว่างพวกเรามาจัดมิตติ่งกันเพื่อแรกเปลี่ยนความคิดเห็นตามนานาทัศณะกันก็ไม่เลวนะครับ ลองซาวเสียงดูซิครับ เผื่อจะมีคนเห็นด้วย เชิญท่านที่ปลูกกุหลาบในห้องต้นไม้มาให้พร้อมหน้ากัน  ถ้าทำได้ ทางผมยินดีเอากุหาบ แบบ DEP(dormant eye plant)ไปแจกให้ทั่วกันเลยครับ งานนี้ได้สั่งสรรแลกเปลี่ยนประสบการณ์ซึ่งกันและกัน และยังมีกุหลาบแจกให้เป็นของแถมกลับบ้านทั่วกันทุกคนด้วยนะครับ

จากคุณ : Uncle Rose  
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 52 22:37:47  

โดยการจัดในครั้งนี้ ปูเป้จะขอเป็น:-)านเองนะคะ( พิมติดกันไม่ได้ มันหยาบคาย อิอิ)

โดยคิดว่า(สำเหนียก หยอกเย้า) ว่าตัวเองว่างที่สุด เนื่องจากเรียนอยู่ และ ใกล้จะจบ จึงอยากสอบถามเพื่อนๆที่รักกุหลาบด้วยกัน ว่าถ้าจะมีการจัด meeting จะเห็นด้วยไหม โดยขอให้เพื่อนๆเสนอว่าต้องการจัดงานในรูปแบบไหน และสถานที่ที่ให้จัดเป็นอย่างไร

ป.ล. คิดว่าตัวเองพร้อมจัด Meeting  ได้ประมาณ เดือนตุลาคะ

***เพิ่มเติม ***

วัตถุประสงค์ของงาน คือ แลกเปลี่ยนความรู้ และพบปะกันฉันเพื่อน แลกเปลี่ยนประสบการ อาจมีการเพิ่มการแลกกิ่งกุหลาบ ไปปักชำกัน (อันนี้แล้วแต่บุคคลดีไหมคะ)  ถ้าเห็นด้วย หรือ ไม่เห็นด้วยยังไง ก็ช่วยคอมเม้นด้วยนะคะ

***เพิ่มเติมครั้งที่ 2 ***

คือ เสนอว่า ให้เอาต้นไม้อะไรก็ได้มาร่วมงานนะคะ ไม่เจาะจงว่าต้องเป็นกุหลาบนะคะ (ถ้าอยากจะแจก  หรือแลกกัน มีการนำเมล็ดมาแบ่งปันกันได้) คือเป้คิดว่าบ้างท่านอาจเป็นมือใหม่ แบบว่าคิดว่าตัวเองไม่รู็จักใคร และรู้สักเขิลๆ ที่มาร่วมงาน ปูเป้เลยคิดว่าเพื่อเป็นการเปิดโอกาส ให้มือใหม่หรือ Log in เล็กๆ(บ้างคนที่ไม่ได้มีชื่อเสียง แบบจขกท. เป็นต้น) ได้มาร่วมงานกัน โดยการเอาอะไรก็ได้ที่ตัวเองถนัดมาร่วมงาน(ต้นไม้บางประเภทนะคะ) หรือจะมาเฉยๆก็ไม่ว่าคะ เอาขนมมาแจกแทนก็ดีเหมือนกัน อิอิ

อย่าไปอายที่เราเป็นมือใหม่ หรือคิดที่ว่าเราไม่รู้จักใครนะคะ อย่าน้อยใจและคิดว่าไม่รู้จักใคร ถ้าอยากร่วมงานเชิญความคิดเห็นได้เลยนะคะ ขอให้ท่านมีความจริงใจต่อเพื่อนก็พอคะ ^^

***เพิ่มเติมครั้งที่ 3 ***

ถ้าคุณลุงจิระตอบตกลงแน่แท้แล้ว ปูเป้อาจมีการขอความกรุณาจากคุณลุงให้นำปุ๋ยที่หากยากมากๆๆ(เช่น 15 0 0 หรือ epsom salt มาขายให้แก่เพื่อนๆที่ไปในงานด้วยนะคะ) เพราะกทม.หาปุ๋ยที่กล่าวมาค่อนข้างยากจริงๆ

และในงานคาดว่าอาจต้องมีการเสียค่าใช้จ่ายบ้าง ในเรื่องของค่าของสถานที อาหารและเครื่องดื่มนะคะ

ขอให้เพื่อนๆที่สนับสนุนงานนี้ ช่วยกันกดโหวต หรือเพิ่มเติมอื่นๆ นะคะ เนื่องจากงานนี้เป็นงานแรกของปูเป้จริงๆ ผิดพลาด อะไรบ้างก็ช่วยบอกด้วยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 01 ส.ค. 52 00:20:21

แก้ไขเมื่อ 31 ก.ค. 52 21:16:12

แก้ไขเมื่อ 31 ก.ค. 52 21:08:52

แก้ไขเมื่อ 31 ก.ค. 52 14:33:19

แก้ไขเมื่อ 31 ก.ค. 52 11:50:42

จากคุณ : pupaeblossom
เขียนเมื่อ : 31 ก.ค. 52 11:50:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com