Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สุนัขโดนวางยาเบื่อค่ะ  

เรื่องมีอยู่ว่าที่หน้าบ้านเรามีสุนัขจรจัดหลายตัวค่ะ แต่เมื่อวานนี้แม่เราบอกว่าหมาโดนวางยาเบื่อ ตายไปหลายตัวเลยค่ะโดยคนที่วางยาเบื่อเขาผสมยาเบื่อกับอาหารแล้ววางเป็นจุดๆไป  หมาเห็นอาหารก็เลยไปกินแล้วก็ตายไปทีละตัว มีคนไปเห็นก็ช่วยมันไม่ทันแล้ว อยากรู้วิธีปฐมพยาบาลเบื้องต้นก่อนส่งไปหมอค่ะว่าต้องทำอย่างไรบ้าง  เพราะเรากลัวว่าหมาที่ยังไม่ตายนั้นจะโดนวางยาเบื่ออีกรอบ เราต้องคอยสังเกตน่ะค่ะ
เมื่อก่อนพวกมันแค่เห่าคนที่เดินไปเดินมาแต่ไม่เคยกัดใครนะคะ เราก็ไม่เข้าใจว่าคนทำนั้นทำได้ยังไง มีตัวนึงที่ตายไปก็ยังท้่องอยู่เลยไม่กลัวบาปหรือไงก็ไม่รู้ ตอนนี้หมาที่เหลืออยู่พอเจอคนที่เดินไปมาก็ถึงกับกัดด้วยค่ะ จนคนแถวบ้านต้องถือไม้ขู่ไม่ให้มันกัดน่ะค่ะตอนนี้เราสงสารหมามากมันจะไม่่เข้าใกล้ใครนอกจากคนที่ให้อาหารมันเท่านั้นน่ะค่ะ

จากคุณ : ruttoyou
เขียนเมื่อ : 31 ก.ค. 52 15:33:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com