Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.....TT__TT มาจับกันอีกแล้ว จับกันเข้าไป..ส่งพวกเค้าไปตายชัดๆเลย TT__TT (กระทู้อัพเดท..3){แตกประเด็นจาก J8144726}  

ลูกสาว ช่วยกดโหวตกระทู้ ให้ด้วยนะคะ ลูกสาว

..มาอัพเดท เพิ่มเติม จากระทู้เจ้าอาวาสวัดดัง มีคำสั่งให้ประเวศ มาจับน้องหมา..
ตามลิงก์ด้านล่างนี้ค่ะ
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8144726/J8144726.html

..ขออนุญาต เกริ่นอะไรนิดนึงค่ะ
วันนี้ ตั้งแต่เช้า..ได้มีชาวบ้านใจดี นำน้องหมา ออกจากวัดมาได้ก่อน ส่วนนึงค่ะ..น้องหมา ที่ช่วยออกมาก่อน เป็นกลุ่ม ที่โดนจับไป ประเวศ..เมื่อศุกร์ ที่แล้ว.. ตอนนี้ น้องหมากลุ่มนี้ อยู่ในที่พักพิง ที่ปลอดภัยชั่วคราวนะคะ

และตลอดช่วงเช้าวันนี้..ไม่มีการเคลื่อนไหวใดๆเกิดขึ้นค่ะ
จากการเฝ้าดู สังเกตุการณ์ ของชาวบ้าน..

ทีนี้ ต่างก็มาคิดกันว่า..อาจจะเป็นเพราะ มีกระทู้วัดนี้ เกิดขึ้น
จึงทำให้ทางวัด ไม่กล้าเคลื่อนไหวอะไร ในตอนนี้..

แต่ จขกท. แอบหวัง และวางใจไปได้พักนึง เท่านั้นexclaim

หลังจากเลยบ่ายโมง ไปได้ไม่นาน..
เสียงโทรศัพท์ ก็ดังขึ้น พร้อมกับความคิด ที่แวบเข้ามาในหัว..

ว่า..เอาแล้วไง exclaim
งานเข้าแล้ว อีกรอบ..

ทันที ที่ได้ยินเสียงจากปลายสาย..
ว่า พวกเค้า..มาจับหมา กันแล้วนะ!
ตอนนี้ ออกมาจับอยู่นอกวัด..น้องหมา ต่างหนีตายกัน หัวซุกหัวซุน

เอากะพวกเค้าสิคะ..จับในวัดไม่ได้
พวกเล่นออกมาจับนอกวัด กันเลยทีเดียว

จขกท. จึงรีบออกมาจากบ้านไปที่วัด ทันที..

ด้วยระยะทางจากบ้านไป ต้องใช่เวลานึดนึงค่ะ
รีบสุดๆแล้วด้วย..

แต่ก็ไปไม่ทัน..พวกเค้า ได้จับน้องหมา และ เคลื่อนย้ายน้องหมา ออกไปจากตรงนั้นแล้วค่ะขี้แง

พอไปถึง ได้เข้าไปถามพวกชาวบ้าน ชุมชนข้างวัด..
ว่าสรุป มีการจับน้องหมา ไปได้กี่ตัว.. และทำไม ถึงไม่ช่วยกันไว้exclaim

ชาวบ้าน ตอบแบบ แบ่งรับ แบ่งสู้ ช่วยได้แต่หมาของตัวเอง
ส่วนน้องหมาจร ที่อาศัยอยู่บริเวณนั้น โดนจับไป
บางคน ก็บอก สามตัว บางคน ก็บอก สี่ตัว ยังสรุปจำนวนแน่ชัด ไม่ได้ค่ะ

หนำซ้ำ ยังมีบางคน ช่วยจับน้องหมา ให้กับพวกเจ้าหน้าที่ ซะงั้น!

ได้ยินแบบนี้ แล้ว หัวใจสลาย..อย่างบอกไม่ถูกค่ะขี้แง

น้องหมา แต่ละตัว ที่โดนจับไป..เป็นหมาจร ไม่มีเจ้าของ
แล้วอย่างนี้ การจะไปช่วยพวกเค้าออกมาจาก ประเวศ..
เราจะทำได้อย่างไรคะ..
ถ้าช่วยออกมาได้ หากต้องกลับมาอยู่ที่เดิม ก็จะโดนจับไปอีก
คราวนี้ คงหมดโอกาส ที่จะช่วยพวกเค้า ออกมาได้แล้ว..ขี้แง

ในการมาจับน้องหมาวันนี้..
ไม่ได้มีแค่เพียงน้องหมา จากชุมชนข้างวัด เท่านั้นที่โดนจับไป
ก่อนหน้า ที่จะมาที่นี่..
พวกเจ้าหน้าที่ ได้ไปจับน้องหมา จากตลาดนัด ใกล้ๆวัด มาก่อนแล้ว
หลายตัวด้วยค่ะ..ขี้แง
พวกพ่อค้าแม่ค้า ในตลาด สั่งให้มาจับ..

คิด คิด คิด..จะหาทางช่วยพวกน้องหมา ได้ยังไงดีเนี่ย
ลำพังในวัด นอกวัด ก็แย่แล้ว..
นี่ยังลามปาม ไปถึงตรอกซอกซอย แถวๆนั้นอีก

เกิดอะไรขึ้น กับจิตใจ ของคนที่สั่งให้ทำแบบนี้กันนะ..exclaim

จากคุณ : i'mOk i'mcOoL
เขียนเมื่อ : 1 ส.ค. 52 00:56:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com