Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันนี้พาลาล่าไปทำหมัน หากเพื่อนๆจะรู้สึกอย่างไรหากได้ยินคำพูดอย่างนี้  

วันนี้เราได้พาเจ้าลาล่าไปทำหมัน และได้แกล้งน้องซัน(เด็กเจ้าของใหม่เสื้อน้ำเงิน ซึ่งเป็นคนตั้งชื่อให้ใหม่ให้ด้วย)
เรา        "น้องซันเดี๋ยวพี่นัทขอซื้อลาล่า ๕ บาทขายไหม"
น้องซัน  " ไม่ขาย หมาซื้อไม่ได้ ซื้อได้แต่ต้นไม้"
เรา        " อ้าว ก็ฝรั่ง(แฟนเรา) อยากได้น้องซันขายกี่บาท ๑๐๐ เอาไหม"
น้องซัน  " ไม่เอา เดี๋ยวใช้ไม่หมด บ้านน้องซันขายแต่ต้นไม้หมาไม่ขาย"
ได้ยินอย่างนี้แล้วรู้สึกดีใจอย่างบอกไม่ถูก เด็กก็ตอบแบบไร้เดียงสาแต่น้ำเสียงเค้าก็จริงใจ ไอ้จข.เก่าจะอายเด็กบ้างไหม ตอนนี้ลาล่ามีความสุขมากๆไม่เคยไปไหนไกลบ้านเลยค่ะ อยู่ติดบ้านตลอดแต่พี่เค้าว่ามันกัดสายไฟกับขาโต๊ะค่ะ เราเลยว่าจะไปหาหนังกัดมาให้มันกัดน่าจะช่วยได้ไหม ไม่เคยซื้อเลยค่ะ หากซื้อเป็นกระดูกหรือหนังแผ่นๆดีคะ เพื่อนใช้อันไหนได้ผลบอกกันบ้างเน้อ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมกท.นะคะ
ปล.ไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดูนะคะ เพราะวันนี้แอบแฟนไปค่ะ

จากคุณ : MY PIDPEE
เขียนเมื่อ : 1 ส.ค. 52 21:38:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com