Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

:::::::::::::::::::::::: ฟักทองลูกแม่ :::::::::::::::::::::  

เพาะไว้ตั้งแต่กลาง ค่อนมาทางปลายเดือน กค.  
ตอนนี้ ใบ้แท้ งอกมาแล้วค่ะ คิดว่าพรุ่งนี้ ใบที่สองของต้นพี่ๆ น่าจะแย้ม
(ทะยอยงอก เลยเรียกต้นพี่ ต้นน้อง ฮ่าฮ่าฮ่า )

ว่าควรดูแลอย่างไร ไม่ปล่อยให้เลื้อยลงดินได้มั้ยคะ ไม่มีที่น่ะค่ะ
ทำค้างบังคับให้เขา พันๆ เลื้อยๆ ไปก็ได้ใช่มั้ยคะ

ตื่นเต้นมากๆ  ทนุถนอมราวกับลูกแมว ส่งจูบ

ช่วงที่ยังไม่โตนี้ ต้องระวังอะไรบ้างคะ  มด แมลง แสง น้ำ

จากนี้อีกนานแค่ไหนถึงจะออกดอก  ตื่นเต้นจังเลย

ช่วยแนะนำด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ  ลูกสาว

เบบี๋ของแม่

แก้ไขเมื่อ 01 ส.ค. 52 22:37:45

จากคุณ : เช้านี้ยังมีเธอ
เขียนเมื่อ : 1 ส.ค. 52 22:35:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com