Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องหมาควรกินอาหารเม็ด หรือข้าวคลุกไก่ต้ม ตามหมอแนะนำดี (ชิสุห์)  

สวัสดีค่ะ กระทู้นี้ยาวนิดนึง รบกวนเพื่อนๆ สละเวลาตอบคำถามด้วยนะคะ
วันนี้พาน้องหมาชิสุห์อายุ 2 เดือนกว่า ๆ ไปหาหมอที่คลีนิครักสัตว์เพื่อฉีดวัคซีน
คุณหมอทักว่าทำไมน้องหมาผอมจัง ให้กินอาหารเม็ดหรือเปล่า
เราก็บอกว่าใช่ คุณหมอบอกว่าไม่ควรกินอาหารเม็ด ควรให้กินข้าวคลุกไก่แทน จะได้แข็งแรง
ตอนนี้ที่บ้านเลยสับสนไปหมด เลยอยากถามเพื่อน ๆ ว่า
1. ปกติให้กิน ANF HOLISTIC PUPPY อยู่ ควรเปลี่ยนเป็นข้าวคลุกไก่ตามคุณหมอแนะนำหรือเปล่าคะ
2. น้องหมามีคราบน้ำตามาก ทำให้ตาแฉะ และขนบริเวณตาหายไปบางส่วน แล้วตาก็มีขุ่นขาว ๆ เคลือบอยู่ด้วย เช็ดทุกวันด้วยผ้าชุบน้ำอุ่น แต่ก็ยังเป็นอยู่ ไม่ทราบว่าจะต้องทำอย่างไรดีคะ
3 เพื่อน ๆ มีวิธีผูกยาง หรือติดกิ๊บขนที่หน้าน้องหมาอย่างไรคะ
น้องยังขนสั้นอยู่ แต่ทิ่มตาตลอด น่าสงสารมากค่ะ

จากคุณ : yurichan
เขียนเมื่อ : 2 ส.ค. 52 21:53:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com