Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

---+++---จะว่าต่อความยาวสาวความยืดก็เอา แต่ว่าอ่านแล้วมันปรี๊ดดด...---+++---  

ขอชี้แจงก่อนนะครับว่า กระทู้นี้ไม่ได้เกี่ยวข้องกับความขัดแย้งเรื่องโฮย่าข้างล่าง
เพราะผมเป็นเพียงผู้รับฟังข้อมูล และก็ไม่ได้บอกกับตัวเองว่า"ใครผิด"
แต่เป็นความขัดแย้งตัวผมเองกับคนที่น่าจะมีการศึกษา แต่ไม่น่าจะมีสมอง..

และหากใครอ่านแล้วจะไม่ชอบผมไปเลยก็ไม่ว่ากัน เพราะผมก็ไม่สนใจ
ในเมื่อเราก็รักเพื่อนสมาชิกคนรักต้นไม้ด้วยกัน ไม่ว่าจะอยู่บอร์ดไหน
เพราะก็มีหลายท่านที่ไป ๆ มา ๆ ทั้งสองบอร์ด...

เพราะอะไรเหรอผมถึงปรี๊ด...

--------------------------------------------------------

"แล้วใครที่ไปแจกกิฟท์กันสนุกสนาน ในพันทิพ ขอเตือนไว้ก่อนเน้อว่า ตาด้วงน่ะเกลียดพวกนกสองหัวที่สุด ในพันทิพอาจจะแจ้งลบสู้พวกมากลากไปไม่ได้ แต่ที่นี่ละก็ลบโลด !!!"

Beetle
webmaster
Hero Member

-------------------------------------------------------------

1. หากเล่นที่นี่ ก็ไม่ต้องเข้าไปที่บอร์ดนั่น(ใช่ใหม???)

2. รู้หรือว่าเหตุผลที่สมาชิกเขาให้กี๊ฟกันน่ะ เขามีเหตุผลใด???

3. ผิดหรือที่แต่ละคนจะมีความคิด พิจารณาแยกแยะ ว่าเขาจะเชื่อใครในประเด็นใด
ผมว่าทุกท่านมีความคิดมากพอ มากกว่าที่จะคิดว่า ใครจะมาแตะต้องคนๆ นี้ไม่ได้
คุณก็น่าจะเห็นนี่ว่าการมองและเชื่อตามว่าสิ่งนั้นดีไปหมดเสียทุกอย่าง
โดยไม่ยอมรับความจริงว่าคนที่เขาเชื่อก็มีส่วนไม่ดี
สุดท้ายแล้วมันจะเกิดอะไรขึ้น สถานการณ์ในประเทศทุกวันนี้ก็น่าจะเป็นคำตอบที่ดีได้...

4. คำว่า "พวกมากลากไป" ผมพอจะเข้าใจว่าคุณหมายถึงอะไร
แต่กรุณาเข้ามารับผิดชอบคำพูดของคุณเองด้วย เพราะ ณ เวลานี้
ทุกคนยังเห็นกระทู้นั้นแสดงอยู่หน้าบอร์ด และหากมีไฟแดงและผมเห็น
ผมนี่แหละจะกดไฟเขียวเอง
และคำว่า"แต่ที่นี่ละก็ลบโลด !!!" ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง อะไรเล่าที่"เลวร้าย"กว่ากัน...

แม้โฮย่าจะไม่ใช่ไม้ที่ผมชอบที่สุด แต่ผมก็กำลังศึกษาเขาให้ได้มากที่สุด
แต่ถ้าต้องการคำตอบ ผมคงไม่เข้าไปที่นั่นแน่่ เพราะว่าขยาดกับความคิดของ
เว็บมาสเตอร์  
แน่นอนในนั้นไม่มีใครแคร์ผมอยู่แล้วที่จะไม่เข้าไป
แต่ถ้าเป็นบางคนหากรู้เหตุผลว่า มีใครสักคนนึงเขาไม่เข้ามาเพราะเหตุผลนี้
เขาคงจะสำนึกผิดได้บ้าง
แต่เว็บมาสเตอร์คนนี้จะรู้สึกใหม...

สุดท้ายนี้ผมขออภัย เพื่อน ๆ ในห้องต้นไม้อีกครั้งครับ
ไม่ได้มีความตั้งใจจะทำให้อารมณ์เสีย
แต่มีความตั้งใจจะแสดงให้เห็นถึงการพาดพิง และความคับแคบของจิตใจคนเท่านั้น

นี่เป็นการพิมพ์ขึ้นมาครั้งที่สอง เพราะครั้งแรกดันไปปิดแบบไม่ตั้งใจ
เสียดายกับการพิพม์ครั้งแรกครับ เพราะแรงกว่านี้เยอะ...

ปกติผมก็ไม่ได้แรงกับใครหรอกครับ นี่เป็นครั้งที่สองต่อจากเหตุการณ์
คห.30...

สวัสดี...ขอน้อมรับคำถล่มจากทุกท่าน...

------------------

ขออภัยในบางลีลา...

แก้ไขเมื่อ 05 ส.ค. 52 00:11:07

แก้ไขเมื่อ 05 ส.ค. 52 00:06:48

แก้ไขเมื่อ 04 ส.ค. 52 23:59:36

จากคุณ : pakeeranung
เขียนเมื่อ : 4 ส.ค. 52 23:55:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com