Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รับสมัคร อาสาสมัคร เข้าไปช่วยงาน ฉีดวัคซีนแมว ที่วัด ย่านลำลูกกา วันอาทิตย์ที่ 9 สค นี้ค่ะ  

สวัสดีค่ะ  ห่างหายไปนานพอควรเลย  เนื่องจากที่ผ่านมา ทีมงาน และอาสาสมัครหลายท่าน งานเข้าเป็นแถบ ๆ ตอนนี้ มีบางท่านเริ่มว่าง เราก็ได้ฤกษ์ที่จะมาลุยช่วยน้องหมา น้องแมวที่วัด แห่งนี้ต่อค่ะ

รายงานความคืบหน้าในการช่วยเหลือสุนัข&แมวจรจัดที่วัดย่านลำลูกกา วันที่ 21/6/52  

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8164744/J8164744.html

วันอาทิตย์ที่ 9 สค. นี้ รับสมัคร อาสาสมัครเข้าไปช่วยน้องแมว น้องหมา ที่วัดย่านลำลูกกา  

...Target....  
1. ฉีดวัคซีนแมวที่วัด
2. ฉีดคีโม่รักษาสุนัขเป็นมะเร็ง VG (เป็นกันอีกแล้วววววววว ระบาดเป็นพัก ๆ )
3. ล้างคอกหมา
4. ฉีดพ่นยาฆ่าเห็บหมัด
5. ซ่อมกรงบริจาคขัดสนิมที่พื้นกรง+ทาสี (ได้รับกรงบริจาคจากคุณเอ๋ จำนวน 7. กรงค่ะ) คิดว่าจะเอาไว้แยกหมาป่วย หรือไว้ให้ลูกหมา
8. สปาหมา
9. แจกขนมให้น้องหมา

ทั้งนี้ทั้งนั้น....
Target มีแต่จะทำได้แค่ไหนก็แค่นั้นค่ะ เนื่องด้วยมีข้อจำกัดเรื่องระยะทางไปวัด(ไกลมากกกกกก) เวลา(มีน้อย) และก็จำนวนอาสาสมัครที่ไปในวันนั้น ๆ

ท่านใดสนใจ ลงชื่อหน้ากระทู้ได้เลยนะคะ เพื่อจะได้ทราบจำนวนคนที่แน่นอน สะดวกต่อการจัดรถและ ทางทีมงานจะจัดซื้อข้าวกล่องก่อนเข้าวัดค่ะ

จุดขึ้นรถอาทิตย์นี้มี 3 ที่ค่ะ

1. พระราม2----->อนุเสาวรีย์ --->วัด....รถ Moonlit_memory
เวลา 9.00 โมง ที่อนุสาวรีย์ ฝั่งแฟชั่นมอลล์ ราชวิถี ซอย 8  จะมีม้านั่งอยู่แถว ๆ ใต้สะพานลอยค่ะ  จะสอบถามรายละเอียด โทร  0834333019  น้องซายจะไปรอที่จุดนี้

2.  จุดที่สอง ย่านเสนา  ท่านใดจะไปขึ้นรถที่จุดนี้ หลังไมค์คุยกับคุณ Gondoras ได้เลยนะคะ

3.  จุดที่สาม ลาดพร้าว 71  9 โมง ตรง ค่ะ  โทรหาคุณสองดี 0811702867

หากท่านใดสนใจ ข้อมูลเพิ่มเติม สอบถามที่หน้ากระทู้ได้เลยนะคะ หรือ หลังไมค์มาได้เลยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 06 ส.ค. 52 19:19:52

จากคุณ : HaMeaw
เขียนเมื่อ : 6 ส.ค. 52 16:53:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com