Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นับกันยังไงคะ ว่าสุนัขจะผสมแล้วติด  

จากที่ไปหาข้อมูลมา บอกว่าวันที่ 8-12 ตั้งแต่เป็นฮีท
แล้วเป็นฮีทนี่คือยังไงเหรอคะ วันแรกที่เลือดออก?? วันแรกที่ตัวผู้มาเฝ้า?
วันนี้พาลูกสาวไปผสม ตัวผู้ไม่สนใจเลยค่ะ แต่ว่าลูกสาวเราต้องการมากหันก้นให้ดมตลอด สงสัยว่าเป็นช่วงท้ายๆของฮีท เพราะว่าจิ๊มิ๊ไม่มีเลือด ไม่มีเมือก และมีขนาดเล็กลงค่ะ
เลยอยากรู้ว่าช่วงไหนกันแน่ที่จะติดลูก
รอให้เลือดออกจนหมด หรือนับจากเลือดออกวันแรกไป 8-12 วัน
หรือว่าช่วงที่มีตัวผู้มาเฝ้า นั่นคือจะผสมติดแน่นอน
มือใหม่ค่ะ ไม่รู้เรื่องนี้จริงๆค่ะ

จากคุณ : Piky_Za
เขียนเมื่อ : 7 ส.ค. 52 14:33:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com