Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ห ม า บ้ า น นี้ หั ว ใ จ บ อ บ ช้ำ (ขยะมีชีวิต) ภาค 2 ภาคแรกผู้ชมล้นหลาม  

ความเดิมตอนที่แล้ว
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8173142/J8173142.html

เป็นงงมาก ๆ เลยค่ะ ได้เห็นจำนวนคนเข้ามาอ่านกระทู้ โอ้ 100 กว่า ๆ ไม่คิดว่าจะมีใครสนใจอ่านค่ะ เพราะมันเป็นกระทู้ที่เขียนขึ้นมาเพราะอยากเล่า อยากบอก เพราะบอกที่ทำงานไม่ได้อ่ะ ไม่มีใครสนใจ บางคนก็ว่าเราบ้า เลยคิดว่าห้องนี้เหมาะสุด เพราะทุกคนล้วนแล้วแต่มีความรักและเมตตาให้น้องทุกตัวในโลกใบนี้

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ให้บุ๋มและครอบครัว ตลอดจนน้องหมาทุกตัวนะคะ

แต่เนื่องจากมีข้อความหลังไมค์ มาต่อว่า ว่าบุ๋มโอเวอร์เก็บหมามาทำไมมากมาย ไม่มีเงินแล้วยังเอาทองไปจำนำอีก เอ่อ ไม่เป็นไรหรอกค่ะ มันทองของบุ๋มไม่ใช่ทองของคุณ ไม่เห็นต้องเดือดร้อนอะไรเลย ถ้าคุณไม่อยากอ่านก็ไปดูกระทู้อื่นเถอะคะ และถ้าอ่านแล้วไม่พอใจบุ๋มก็ขอโทษ (และยังงงว่ามาต่อว่าบุ๋มทำไม แต่เอาเถอะ ไม่โกรธค่ะ)

และมีหลังไมค์มาให้เล่าเรื่องน้องมะลิใหม่อีกรอบ หลายข้อความมาก เปิดหลังไมค์ตกใจค่ะ (นึกว่าเอะ เปิดของคนอื่นปะวะ ทำไมของเรามันเยอะเป็นประวัติการณ์ ตามคำขอ เด๋วจะเล่าให้ฟังใหม่ เพราะกระทู้ของมะลิบุ๋มลืมเก็บเข้าคลังอ่ะค่ะ

จากเมื่อวานที่ป้าจอยบอกว่าน่าจะถ่ายรูปหมู่ วันนี้ตอนบ่าย บุ๋มไปช่วยแม่อาบน้ำน้องหมามาค่ะ วุ่นวายสุด ๆ เลยค่ะ จนแล้วจนรอด รูปหมู่ไม่สำเร็จ แต่ได้รูปความวุ่นวายระหว่างวันมาให้ดูกันค่ะ

กระทู้นี้รับรองไม่เสียต้ำตา ไม่ต้องกลัวจ้า

แก้ไขเมื่อ 08 ส.ค. 52 04:36:47

จากคุณ : mamaarm
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 52 02:03:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com