Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อั ป เ ด ท ! ! ! ! ! อาการ บางพลีหลังจากไปหาคุณหมอกัมปนาทที่ร.พ.จุฬา(บัญชีฉุกเฉิน)  

เมื่อวานนี้ได้พา บางพลีไปให้คุณหมอกัมปนาท ที่ร.พ.จุฬา โดยนัดกับพี่เอ
( แม่หนูดี) ไว้ตอน 9 โมง  แต่สุต้องไปรับบางพลีที่บ้านพี่น้องแถวสวนหลวงก่อนนะค่ะ
จากหนองจอกไปสวนหลวง แล้วก็ไปจุฬาต่อ โดยจ้าง taxi มารับที่ บ้านพี่น้อง พาบางพลีไปหาคุณหมอ

ไปถึงเกินเวลา 9 โมง รถติดมากๆๆๆเนื่องจากไม่ค่อยได้เข้าในเมือง อยู่แต่ชานเมืองนะค่ะ
คุณหมอท่านเลยขึ้นไปผ่าตัด ก็เลยนั่งรอ จนเกือบ 11 โมง จึงได้เจอคุณหมอ
แต่คุณหมอได้ดูแล้ว บอกว่า บางพลีสดใสขึ้น ต้องทำกายภาพบำบัด ทุกวัน
เพราะขาอีกข้างนึงไม่ยอมลงขา และได้กรีดเอา pin ที่ทิ่มกล้ามเนื้อออกมา
ตอนนี้จึงเหลือ pin อยู่ข้างในอันเดียว  อีก 1 เดือนคุณหมอนัดไปดูอาการ
อีกครั้งหนึ่ง  ตอนนี้ก็คงต้องพยายามทำกายภาพบำบัดทุกวันนะค่ะ

ทั้งนี้ขอขอบคุณ
ลูกสาว พี่เอ ที่รอทำบัตรคิว และติดต่อคุณหมอ
ลูกสาว พี่แพท ที่ช่วยออกค่ารถไปกลับให้ค่ะ
ลูกสาว บัญชีฉุกเฉิน ที่ช่วยค่ารักษาทำให้ บางพลีมีวันนี้

อยากจะขอให้พี่ๆๆช่วยเป็นกำลังใจให้ บางพลี ให้กลับมาเดินได้ 4 ขาเหมือนเดิมด้วยนะค่ะ

จากคุณ : รอยเท้าผู้กล้า
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 52 21:31:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com