Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[knitting] สอนวิธีใช้ไม้วงกลมหน่อยค่ะ อ่านแล้วถักตามเลยมั่ว  

สอนวิธีถักไม้วงกลมหน่อยค่ะ

อ่านวิธีถักของเพื่อนๆ ส่วนใหญ่ใช้ไม้ตรง  ทีนี้เราจะใช้ไม้กลม  อ่านไม่เป็นเลยค่ะ
รบกวนด้วยค่ะ

สมมตินะค่ะว่า
แถว 1 ด้านถูก *k5 p9* (ไม้กลมก็ *k5 p9* เหมือนเขาใช่ไหมค่ะ)
แถว 2 ด้านผิด *p3 k4 p2* (ไม้กลมถัดยังไงค่ะ 555 งงค่ะ) กลัวได้ลายใหม่ เหอออออ

จากคุณ : panaleememo
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 52 08:57:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com