Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(โครเชต์) งานนี้เพื่อคุณหลาน  

มาอีกแล้วคับ  ผลงานเพื่อนคุณหลานสุดที่รัก  "เจ้าใบบุญตามสั่ง"

เห็นดาราเค้าตั้งชื่อลูกเค้าว่า BB ฟังดูแล้วก้อเข้าที งั้นให้เจ้า "ใบบุญ" มีชื่อ ภาษาปะกิด กะเค้ามั่ง ว่า BB  คุณ ๆ ว่าเทห์ดีมั้ยค่ะ

สมัยนี้ใคร ๆ ก้อนิยมตั้งชื่อลูกเป็นภาษาต่างชาติ แต่ครอบครัวของเราไม่เป็นอย่างนั้น เพราะเราตั้งใจไว้ตั้งแต่ต้นแล้วว่า หลานเราต้องมีชื่อไทย ที่น่ารัก ๆ  จึงได้ชื่อนี้มา  เพราะแม่เจ้าใบบุญเปิดพจณานุกรมค่ะ

ตอนหลังมีหนังที่หลวงพี่ชื่อใบบุญด้วย

อะไรกัน นี่ แล้วจะเอาอะไรมาโชว์จ้า มันเกี่ยวอะไรกับชื่อหลานเธอด้วย เข้ามาเนี่ยเพราะอยากดูผลงานจ้า

ฮะฮะ  ขอโทษค่ะโม้นานไปหน่อย  คืออยากให้คุณ ๆ ทำใจไว้ก่อนที่จะชมภาพต่อไปนี้นะค่ะ  

เพราะมันวาบหวิว ไม่เหมาะแก่ผู้ที่เป็นโรคหัวใจนะค่ะ   และอายุมากกว่า 60 ปีค่ะ

จากคุณ : หมูหวานน้อย
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 52 15:54:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com