Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ศาลาพักผ่อน  

เกษตรกรแถวหมู่บ้านพี่และใกล้เคียง  ส่วนมากเป็นชาวไร่ค่ะ  ปลูกตั้งแต่

อ้อย  มัน  ข้าวโพด  และผักค่ะ  พวกเค้าจะไม่มีเถียงนาไว้หลบแดดพักผ่อน

เหมือนชาวนาค่ะ

แต่ที่บ้านของพวกเค้าซิคะ  เกือบจะทุกหลังจะทำเป็นศาลาหลังเล็ก ๆ ไว้นั่ง

พักผ่อนกันตอนเย็น ๆ หลังเลิกงาน  บ้างก็เอาไว้ทำประโยชน์อย่างอื่นได้อีก

ด้วยค่ะ  ลองชมดูค่ะ

หลังแรกอยู่ใกล้ ๆ กันค่ะ  เป็นของบ้านคุณสุชิน  ศาลาพักผ่อนกลายเป็น

ซุ้มเล็บมือนางซ้อนไปซะแล้ว  เพราะว่า  เจ้าต้นเล็บมือนางที่เค้าปลูกไว้ใกล้

กับศาลา  ได้ขึ้นคลุมจนมิดจนมองไม่เห็นหลังคาค่ะ  แถมดอกก็ดก  สีสวย

เชียวค่ะ

จากคุณ : egae41
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 52 00:38:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com