Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะว่าไม่เจียมก็ยอม จะว่าเตี้ยอุ้มค่อมก็น้อมรับ แต่ขอพื้นที่เล็กๆ ให้สามแม่ลูกตัวจิ๋วได้ไม๊  

ช่วงนี้ ชีวิตแปรปรวนอย่างหนัก
อย่างที่หลายๆ คนทราบ ตอนนี้ จขกท. เดือดร้อนเรื่องที่อยู่อาศัยขั้นรุนแรง
ทั้งๆ ที่อีกไม่กี่วันก็จะได้ย้ายไปบ้านใหม่ ที่มีพื้นที่ให้เด็กๆ ในปกครองได้วิ่งเล่น
อยู่อาศัยอย่างไม่แออัด และที่สำคัญ คือไม่รบกวนเพื่อนบ้าน
ตอนนี้ ได้รับความกรุณาจากพี่ๆ ทั้งเรื่องคำแนะนำต่างๆ และขอบพระคุณพี่กรมากๆ ตรงนี้ด้วยค่ะ ที่กรุณารับฝากปูเป้ ไว้ ขอบคุณมากจิงๆ ค่ะ

เข้าเรื่องละกันค่ะ
แม้ว่าตอนนี้ ตัวเองจะยังต้องดิ้นรนหาที่รับฝากน้องหมาที่บ้านไว้ก่อนเป็นการชั่วคราว
แต่โรคหมางอก มันเหมือนมะเร็งยังไงไม่รุสิ
เมื่อวานเย็น ก่อนกลับบ้าน แวะเอาข้าวไปให้น้องหมาหน้าวัดแถวๆ ที่ทำงานเหมือนทุกวัน
พบว่า มีสมาชิกใหม่เพิ่ม มาอีกแล้ว
ปวดใจมาก ยืนจิตตก น้ำตาไหลหน้าวัด จนหลวงพี่ทัก ปลงๆ บ้างเถิดโยม..มันคงเหมือนกรรมของเขา
ภาพที่เห็นมันไม่ได้อุจาด หรือ ทุเรศทุรังอะไรหรอก
แต่มัน สะท้อนใจ  อะไรกันนักกันหนา (วะ) ...จุก พูดไม่ออก
คาดว่า พี่ๆ ทุกท่านที่ดูแลน้องหมา คงพอเข้าใจ

อยู่ๆ มีหมาแม่ลูกอ่อน (แม่1 ลูกสอง) ถูกนำมาทิ้งไว้หน้าวัด ทำได้ไง.. ที่เดียวกับที่น้อยหน้าเคยถูกทิ้ง...
อาการเดียวกัน ตัวแม่ นั่งรอ... รอ โดยที่ไม่รู้ว่า เจ้าของจะไม่มีวันมารับกลับ
ลูกหมาสองตัว คลานต้วมเตี้ยมใกล้ๆ แม่คงเพราะหิว คอยดูดนมแม่

แม่หมาเป็นหมาพันธุ์ผสมนะคะ แต่ ไม่รู้อะไร ผสมอะไร
ตัวเล้กๆ สีน้ำตาลไหม้  ขนรุงรัง ผอม ตาหวาน แต่เศร้ามากกก T__T
พอเค้าเห็นเรา เค้าเดินมาหา มาดม+เลียมือ มองหน้าเรา
คล้ายจะถามว่าเห็นแม่หนูไหม

ลูกหมาทั้งสอง ตัวผู้ 1 ตัวเมีย 1 ตัวอวบอ้วน เดินเตาะแตะมา ดูดๆ นิ้วเรา
มีนมไหม มีอะไรให้กินไหม เราแบ่งเทอาหารเม็ดผสมน้ำแกงที่เตรียมให้หมาวัดกิน พวกเค้ารีบกินใหญ่ ท่าทางจะกินยังไม่เป็น ....กลืนเข้าไปทั้งเม็ด.....

ช่วงบ่าย จะนำภาพเด็กๆ มาให้ดูกันนะคะ

ตอนนี้ ตั้งใจว่าจะนำเด็กๆ และแม่ไปฝาก รพส ไว้ก่อน
เพื่อทำวัคซีนทั้งแม่ลูก ทำหมันแม่ เพื่อหาบ้านต่อไป

หากบ้านไหน ครอบครัวไหน ต้องการหมาขาสั้นๆ ตัวอวบๆ เล็กๆ ไว้เป็นสมาชิกแจ้ง จขกท ได้ค่ะ โทร 084 083 7966 e-mail: kagejiyo@hotmail.com
จะอยู่ไกล ตจว. หรือ ตปท. หากรักจริง รับผิดชอบจริง ไม่ทอดทิ้ง
ยินดีหาทางนำไปส่งค่ะ

จากคุณ : kagejiyo
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 52 08:47:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com