Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พวงมาลัย ฝีมือผมครับ ( งานดอกไม้สดนะครับ)  

ปกติชอบทำงานดอกไม้สดอยู่เเล้ว

ทำให้เเต่คนอื่นที่ไม่ใช่เเม่ ออกเเนวลูกเลวไหมครับ

ไม่ใช่อะไรครับ อาย ที่จะเอามาลัยที่ตัวเองร้อยไปให้เเม่

ปีนี้ ครึ้มอกครึ้มใจ เลยอยากร้อยมาลัย เเบบเรียบๆ สักพวก

เลยคิดว่าจะออกไปซื้อดอกไม้ ถึงปากคลองตลาด

เเต่คิดในใจ นั่งรถเเท็กซี่ไปกลับ ปากคลองกับหอเรา ก็ 300-400

ซื้อดอกไม้เเค่ประมาณ 180 บาท

เลย คิดว่าคงไม่คุ้มเเน่ รถก็เเสนติด

เลย คิดว่า กลับมาซื้อที่บ้านดีกว่า เเพงหน่อย เเต่ไม่เสียค่ารถ

เพราะยังไงก็ต้องกลับมาหาเเม่อยู่เเล้ว

เริ่มทำตั้งเเต่ สองทุ่มครึ่ง ของคืนวาน

มาเสร็จเอา ตีสามครึ่ง ของวันนี้

รวมๆเเล้ว หกชั่วโมงครึ่ง

ของที่ซื้อมา

มี พุด ธนิกา 1 ครึ่ง ขีด 100 บาท

กล้วยไม้ขาว ครึ่งกำ 30 บาท

ดอกรักขีดนึง 25 บาท

ซื้อเพียงเท่านี้ เพราะอย่างอื่นเเถวบ้านมีหมด

ไปเด็ดใบเเก้ว มาสองกิ่ง เอาเเต่กิ่งเข้มๆ

ไปเด็ดดอกรักที่มีเปลือก เอามาทำเป็นหมวกดอกกระดิ่ง สักสองช่อ

ใบตองตัดมาทางนึง

ด้าย เข็ม อุปกรณ์ ทำดอกไม้สด มีหมดเเล้ว ไม่ต้องซื้อ

*-* นั่งทำอยู่คนเดียว กล้องมือถือ ไม่รู้จะถ่ายทีละขึ้นตอน

อย่างไรครับ เลย ถ่ายเป็นส่วน มาให้กันครับ *-*

หลงรัก

เมื่อวานอยู่ว่างๆ ครับ

จากคุณ : panard1
เขียนเมื่อ : วันแม่แห่งชาติ 14:22:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com