Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Update อาการ ลูกแมวตกบันได 1 ชั้น ชัก ตาลอย++น้อง มอคค่า++  

จากกระทู้เดิม ลูกแมว ไม่ถึง 2 เดือนhttp://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8173189/J8173189.html

ขอต้งกระทู้ใหม่ละกันครับจะได้อยู่ข้างบนหน่อย

สรุปอาการ

ตกบันได พฤหัส ที่ 7 ชัก ตาลอยยังหายใจแพ่วๆพอไปนอนที่โรงพยาบาล

วันศุกร์ ไปรับออกจากโรงบาลไปหา หมอปาน อาการตาไม่ลอย นั่งไม่ได้ จับนอนท่าไหนท่านั้น

วันเสาร์ นอนทั้งวัน พอร้องได้บ้าง แพ่วๆ กลัว หยุดหายใจเหมือนกัน พาไปหาหมอตอนเย็น ให้น้ำเกลือ

วันอาทิตย์  นั่งได้อย่างเดียว แต่นั่งไม่ค่อยดีพยายามนั่งแต่ก็ล้ม ไปให้น้ำเกลือต่อ

วันจันทร์ เริ่มนั่งได้นิ่งมากขึ้นแต่ โงนเงนตลอดเวลา ไม่นิ่ง แล้วก็ล้ม ไม่ต้องไปหาหมอแล้ว

วันอังคาร เริ่มยืนได้ งานนี้กินเองได้แล้ว อ้วนขึ้นมาก พยายามยืนแล้วก็พุ่งล้ม ตลอดเวลา เดินได้ก้าวเดียว

วันพุธ ( ปัจจุบัน) ดีใจมากเลยครับยืนนิ่งแต่ยังโงนเงนอยู่ แต่ยืนได้สบายเลย เดินแบบเอียงไปมาล้มบ้าง เซบ้างแต่เดินได้ 2 ฟุตเลยนะครับเนี่ย

ทุกวันผมก็ต้องเล่นกันมันทั้งวันพยายามจับมันเดิน เพื่อจะได้เหมือนกายภาพบำบัด

ตอนนี้ผมดีใจมากแล้วครับ มีความหวังว่ามันจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม

ไม่ต้องวิ่งได้ก็ได้ครับ ขอให้มันเดินไปกินข้าวเองได้ เข้าห้องน้ำเองได้ก็ดีใจสุดๆแล้วครับ

ไม่อยากบอกว่าทุกวันนี้ มอคค่ามันเหมือนลูกผมเลย  มันจะร้องก่อนปวดฉี่  ร้องประมาณตี 3  ร้องแปลกกว่าปกติ มันจะบอกว่าพามันไปเข้าห้องน้ำหน่อยมันลุกไม่ได้  ก็ต้องอุ้มมันออกจากที่นอน  พอมันเสร็จก็หยุดร้องนอนต่อ

มันฉลาดเหมือนกันนะเนี่ย

คนแถวบ้านบอกผมว่ามันมีบุญมากที่ได้มาอยู่ที่นี่ไม่งั้นป่านนี้ไม่รู้จะเป็นอย่างไร

ทุกวันนี้ผมแค่เห็นพัฒนาการของเค้าดีขึ้นทุกวันก็ดีใจที่สุดแล้วลุ้นทุกก้าวที่เขาเดิน

แก้ไขเมื่อ 13 ส.ค. 52 00:38:09

แก้ไขเมื่อ 13 ส.ค. 52 00:27:21

แก้ไขเมื่อ 12 ส.ค. 52 23:17:48

จากคุณ : 987
เขียนเมื่อ : วันแม่แห่งชาติ 23:05:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com