Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจ้าตัวเล็ก ซีคอน ลูกหมาที่โดนรุมฟัด จนสติแตก รายงานความคืบหน้า พร้อมรูป (เคสบัญชีฉุกเฉิน){แตกประเด็นจาก J8196113}  

ถึงเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ครับ
ผมมารายงานความคืบหน้า กรณี ลูกสุนัข ที่โดนหมาใหญ่รุมฟัด ครับ
ตั้งชื่อ น้องหมาว่า "ตัวเล็ก" ครับ  

ขออนุญาต เท้าความครับ เนื่องจากเช้าวันนี้ ผมรู้สึกเพลียมากเนื่องจากไม่ได้นอนเมื่อคืน ครับ มัวแต่หาทางช่วยน้องหมาอยู่ เลยตัดสินใจขอลางานครึ่งวันครับ พอตื่นมา ตอน 11 โมง  แฟนกับแม่ผมก็ออกไปขายเสื้อผ้าที่ห้างซีคอนกันหมดแล้ว เหลือผมคนเดียว กะว่าไปทำงานครึ่งบ่าย แล้วจะรีบมาพา "ตัวเล็ก" ไปหาหมอ  
ทำธุระส่วนตัวเสร็จ ผมจึงลงมาดูอาการเจ้าตัวเล็ก ปรากฏว่า เค้านอนหลับขดตัวอยู่ หายใจแบบหอบๆ ป้อนน้ำก็ไม่ค่อยจะกิน อาการไม่ค่อยดีครับ
ผมเลยรีบมาเช็คกระทู้ ดูหลังไมค์ ก็พบ ข้อความจากคุณต๋าว ผมจึงได้โทรไปปรึกษากับคุณต๋าว แล้วจึงรีบดำเนินการตามคำแนะนำทันที
ตอนนั้นประมาณเที่ยง แล้ว
ผมตัดสินใจโทรไปลางานเต็มวันแทนครับ กะว่าทำทุกอย่างให้เรียบร้อยน่าจะดีกว่า ไม่เช่นนั้น คงไม่มีสมาธิทำงานแน่..
แต่ว่า ตามกฏระเบียบ จำเป็นต้องใช้กล้องถ่ายรูป เพื่อนำมาเป็นหลักฐาน
ผมเลยต้องออกไปยืมกล้องถ่ายรูป เพื่อน เพื่อมาถ่ายรูป และดำเนินการให้ถูกต้อง
แล้วที่บ้านก็ไม่มีใครอยู่ มีแต่หมาตัวใหญ่ที่ผมเลี้ยงไว้ อายุ 9 ปีแล้ว เฝ้าบ้านอยู่ครับ ผมไม่ค่อยไว้ใจมันเท่าไรนัก ผมจึงอุ้มลัง น้องหมาไปฝากไว้ที่ป้อมยามครับ เพราะยามหนุ่ม ที่ช่วยกันหา เจ้าตัวเล็ก ออกเวรเช้าไปแล้ว แล้วลุงยามคนเดิม มาดูแลแทน เลยกะว่า ผมจะฝากลุงยามไว้ก่อน ไปเอากล้องก่อนแล้วค่อยมาพามันไปหาหมอ ซึ่งลุงแกเอ็นดูเจ้าตัวนี้ครับ แม้จะโดนมันกัดมือจมเขี้ยว ก็ไม่โกรธ ยังช่วยหาน้ำหาท่า มาป้อนมันอีก

พอได้กล้องกลับมาถึงหมู่บ้าน ราวๆ บ่ายสองกว่าๆ (แวะทานข้าวด้วยครับ) ภาพที่เห็นทำให้ผมตกใจมากครับ
ลุงยาม บอกว่า ตอนเที่ยง แดดร้อน ป้อมยามร้อนมาก เลยเอาลังไปวางไว้หน้าบ้านหลังหนึ่งที่มีชายคาร่มๆ อยู่ ปรากฏว่า "ตัวเล็ก" ดิ้นหนีออกมาครับ
แกไปจับตัวก็ขู่ จะกัดอีก ลุงยามเลยรอผมมาจัดการ แกเอาน้ำใส่ถ้วยมาวางไว้ บอกว่า ตัวเล็กกินน้ำเยอะมาก แล้วก็นอนนิ่งๆ เลย ครับ ผมเห็นท่าไม่ดี
จับใส่ลัง แล้วรีบพาไปโรงพยาบาลเลยครับ

จากคุณ : ศรศิลป์
เขียนเมื่อ : 14 ส.ค. 52 00:13:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com