Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความในใจ และ ความจริง..ที่เกี่ยวกับการบริจาคให้บัญชีฉุกเฉินค่ะ  

สวัสดีค่ะ สมาชิกห้องสุนัขที่แวะมาอ่านกระทู้นี้

คลุกคลีอยู่กับห้องนี้มาระยะเวลาพักใหญ่แล้ว หลายๆท่านก็คุ้นเคยกันพอสมควร

พอดีว่า..ได้รับเมล์จากสมาชิกท่านหนึ่ง เขียนมาถามตรงๆซึ่งเป็นวิธีที่ดิฉันชอบนะคะ เธอผู้นี้ถามว่า..เห็นชื่อล๊อคอินของดิฉันมักจะบริจาคเคสต่างๆ และประมูลเฉพาะของบัญชีฉุกเฉิน เลยสงสัยว่าเพราะอะไร เลือกที่รักมักที่ชัง หรือว่ามีปัญหาอะไรกับใครหรือเปล่า

ก่อนตอบก็ขอขอบคุณเจ้าของคำถามและขอยกย่องที่เขียนมาถามกันตรงๆ

ต่อไปนี้คือคำตอบค่ะ  ขอตอบเสียงดังฟังชัดว่า ไม่ได้เลือกที่รักมักที่ชัง และไม่ได้มีปัญหากับผู้ใด ดิฉันเป็น Animal Lover มาแต่เด็กเล็กๆ ที่บ้านที่เมืองไทยเลี้ยงหมามาหลายรุ่น ล้วนแต่เลี้ยงมาแต่เล็กจนตายจากไปตามวาระ นับรวมมาจนถึงปัจจุบันที่เลี้ยงอยู่ก็ 7 ตัว เคยเลี้ยงแมวมาก็ไม่ต่ำกว่า 20 ตัว เคยเลี้ยงปลา  อืมม์ กว่าพันตัวได้แล้วกระมังคะ เคยเลี้ยงนกเกินสามสิบตัว เคยเลี้ยงเสือปลาสองตัว เคยเก็บพิราบปีกขาดมาเลี้ยง

น้องหมาที่เลี้ยงอยู่ปัจจุบัน หากหลายคนที่เคยอ่านผ่านตาจะคุ้นเคยดี .. สมาชิกห้องไกลบ้านขาประจำจะจดจำได้แล้ว ติดตามต่อนะคะว่ามีใครบ้าง

กระพริบตา

จากคุณ : Panissar
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 52 09:53:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com