Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*** น้องหมาตาบอดทั้ง 2 ข้างต้องการหาบ้าน **ขออนุญาตตั้งอีกครั้งนะคะ  

เเตกประเด็นจากกระทู้ดังกล่าวนะคะ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8184956/J8184956.html

เราโทรถามอาการเจ้าโชคดีทุกวัน เห็นว่ารับกลับได้เเล้ว ก็เลยจะไปรับเค้าไว้ที่เดิมคือที่สวนพฤกษชาติ เค้าเป็นหมาจรจัดที่อยู่เเถวนั้น เพราะเราหาบ้านให้เค้าไม่ได้ จนตอนนี้ก็ยังไม่ได้ค่ะ ก็ทำใจว่าไปอยู่ที่เดิมเเล้วกัน เเต่ปรากฏว่าเค้าตาบอดทั้ง 2 ข้าง   คุณหมอที่โรงพยาบาลเพิ่งบอกเราวันเราไปรับเองซึ่งเป็นสิ่งที่เรากลัวที่สุด เพราะมันจะยากทันทีถ้าเราหาบ้านให้เค้าไม่ได้ ตอนนี้ถ้าเค้าไม่มีบ้าน เเล้วยังตาบอดอีก จะอยู่ยังไง??? เราเลยติดต่อทางมูลนิธิปากเกร็ด ที่เค้ารับดูเเลสัตว์พิการ เเต่ปรากฏว่าไม่มีกรงเเละไม่มีห้องสำหรับเจ้าโชคดีเลย เเละตอนนี้กำลังสร้างเพิ่มเติมอยู่ เค้าให้เราลงชื่อไว้ก่อน ถ้าสร้างเสร็จเค้าจะโทรมาบอกเราเเละให้เจ้าโชคดีไปอยู่ที่นั่น เเต่พี่เค้าก็เลยเเนะนำเราให้ไปที่ศูนย์พิทักษ์สัตว์ดูก่อนเผื่อจะช่วยอะไรได้ เราก็โทรไป เเต่ปรากฏว่าเค้าไม่ได้รับดูเเล เพียงเเต่ช่วยเหลือเหตุฉุกเฉินสำหรับสัตว์เท่านั้น ตอนนี้เราเลยไม่รู้จะทำยังไงเเล้ว ไม่อยากให้เค้าจากที่เค้าเคยมองเห็น กลับไปใช้ชีวิตเเบบมืดมนลำพัง เพราะถ้าไม่มีใครดูเเลเค้า เค้าอาจจะต้องเจ๊บซ้ำอีก เราเลยอยากขอความช่วยเหลือเพื่อนๆค่ะว่าใครพอมีบ้านที่มีบริเวณ ฝากดูเเลเค้าซักพักได้มั้ยคะ เพื่อรอให้มูลนิธิบ้านปากเกร็ดสร้างเพิ่มเติมเสร็จเราจะไปรับเค้าไปอยู่ที่นั่น หรือเราควรทำยังไงดี ที่นอกจากทำใจเเละเอาเค้าไปไว้ลำพัง ช่วยบอกเราหน่อยนะคะ

ติดต่อเราได้ที่เบอร์ 089-141-0799 ปัก กับ นิ

จากคุณ : so much love
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 52 14:28:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com