Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สวัสดีครับ ชาวเกษตร ถามเรื่องมะพร้าวครับ  

สวัสดีครับ ที่ดินที่ผมซื้อไว้ 3 ไร่ เป็นที่นาติดถนนลาดยาง ทำนาได้ปีละ 2ครั้ง มีชลประทานคลองไส้ไก่เข้าถึงครับ  เจ้าของเก่าถมที่ดินไว้ประมาณไร่กว่าๆ  

ผมว่าจะเอามะพร้าวน้ำหอมไปปลูก แบบที่ต้นไม่ค่อยสูง จะหาพันธุ์ได้ที่ไหนครับราคาประมาณเท่าไร และระยะห่างแต่ละต้นควรเป็นเท่าไรครับ และควรปลูกต้นไม้อะไรบ้าง อนาคตอยากทำเกษตรมีบ้านอยู่ในสวนครับ จะเริ่มปลูกไว้ก่อนเลย

และขออีกนิดเรื่องทำรั้วลวดหนาม  จะมีค่าใช้จ่าย ค่าแรงประมาณเท่าไร ครับ ถ้าเราล้อมรั้วที่ดินประมาณไร่ครึ่ง

ขอบคุณครับ ^^

แก้ไขเมื่อ 16 ส.ค. 52 11:32:51

จากคุณ : Cogen
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 52 11:31:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com