Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**เปิดเคส**น้องมอมแมม หมาถูกยิงบริเวณดั้ง [[[ บัญชีฉุกเฉิน]]]  

สืบเนื่องมาจากกระทู้นี้ค่ะ  ขอใช้บัญชีฉุกเฉิน
http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8191800/J8191800.html

วันนี้ได้พาน้องมอมแมมไป รพส.หมาแมวยิ้มแฉ่งค่ะ  ซึ่งก็ไกลจากที่อาศัยน้องพอควรค่ะ  ทำให้น้องเมารถอาเจียนออกมาหนึ่งหน  น้าคนขับรถแท๊กซี่ก็ใจดีค่ะ  ช่วยเปิดกระจกรับลม  และโชคดีที่รถไม่ติด

และเมื่อถึง รพส.  ก็ได้เข้าดูอาการภายนอกทันทีเลยค่ะ  ภายนอกคุณหมอก็ว่าไม่น่ามีอะไรมาก  เพราะแผลแห้งแล้ว  แต่ก็ได้นำไป x-ray  พบว่าแผลอยู่ในสภาพที่ไม่น่าเป็นห่วงค่ะ  แต่ก็มีการกัดกินเนื้อ กระดูกบริเวณโพรงจมูกไปบ้าง  เพราะน้องเค้ามีหนองไหลตลอดมานาน  ซึ่งแผลในตอนนั้นไม่สะอาด  จึงทำให้เกิดหนอง  และก็ได้ตรวจเลือด  ซึ่งรอผลกับคุณหมออยู่ค่ะ

และคุณหมอนัดอีกทีอาทิตย์หน้าค่ะ

ปล..รูปก่อนไป  รพสค่ะ

จากคุณ : ss_zero
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 52 20:54:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com