Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แจ้งข่าว กรอบเค็ม สีเทา และขอบ้านให้ หมูกรอบอีกครั้งค่ะ  

ท่าทางการเป็นมือใหม่ หัดหาบ้านของเม็ดทรายครั้งแรกนี้ ได้ฝึกนานเลยค่ะ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ พ่อยก แม่ยกในห้องพันทิปนี้นะคะ ที่ช่วยดัน ช่วยเชียร์จนได้ขึ้นเป็นกระทู้แนะนำค่ะ ทำให้น้องหมา ได้มีโอกาส หาบ้านได้นานขึ้น และมีคนเห็นมากขึ้น เม็ดทรายซึ้งใจมากๆเลยค่ะ

และขอขอบคุณ พี่กล้วยไม้สีเงิน ที่ไว้ใจให้เม็ดทราย ได้มีโอกาสได้สัมผัสการหาบ้านให้น้องหมาค่ะ ทำให้ได้รู้ซึ้ง ถึง พี่ๆ ที่ทุ่มเท เพื่อน้องหมาจรจัด หมาโดนทิ้ง หมาโดนรังแก เมื่อรับเค้ามาแล้ว ก็อยากส่งเค้าให้มีบ้านที่อบอุ่นจนสิ้นชีวิตเค้า มันเครียดจริงๆค่ะ กลุ้มใจมากมาย ทุกวันจะคอยเปิดหลังไมค์ เช็คเมลล์ดูว่ามีใครติดต่อมาบ้างมั๊ย ถ้ามีคนติดต่อมา จะคุยกับเค้ายังไง จะรู้ได้ยังไง ว่าเค้าจะรักน้องหมาจริง หรือเค้าจะรับน้องหมามั๊ย ถ้าเค้าปฏิเสธจะทำยังไง โอ๊ย คิดสารพัดค่ะ โทรถามพี่กล้วยไม้เป็นว่าเล่นเลยค่ะ ถามคำถามซ้ำๆ (ไม่รู้พี่รำคาญรึเปล่านะ 555555)

มาถึงเวลานี้ เม็ดทราย ได้รับความช่วยเหลือจากพี่ๆ พ่อยก แม่ยก ทั้งหมด ทำให้ เม็ดทรายได้มีโอกาสส่งน้องหมา 3 ตัวไปถึงบ้านใหม่อันอบอุ่น โทรคุยกันอีกหลายวัน จนแน่ใจว่า น้องๆทั้ง 3 ตัว จะมีความสุขในบ้านหลังนี้ค่ะ

วันนี้พาน้องๆ ทั้ง 3 ตัว มาขอบคุณ พ่อยก แม่ยก ทุกท่านนะคะ ขอให้ผลบุญที่ พี่ๆ ได้ช่วยเหลือ จนมีคนทราบข่าวครัวสุดๆ ได้แก่ สุดสวย สุดซ่าส์ และสุดหล่อ จนได้ติดต่อมาขอจากเม็ดทราย และโทรคุยกันหลายครั้ง จนแน่ใจว่า น่าจะเป็นบ้านที่เหมาะกับเค้าค่ะ

ขอโทษท่านอื่นด้วยนะคะ ที่แจ้งความจำนงมา แต่เม็ดทรายไม่ได้ติดต่อกลับ หรือไม่ได้ยกน้องให้นะคะ ด้วยความเป็นมือใหม่ บวกกับการคิดช้าๆ ของเม็ดทราย ทำให้บางท่าน ยังไม่ได้ติดต่อกลับ บางท่านก็ไปขอให้พี่กล้วยไม้โทรให้ (ไม่กล้าโทรเอง ไม่รู้จะพูดอะไร 55555 ปกติพูดได้ไม่หยุด พอเป็นเรื่องเป็นราว กลับพูดไม่ออกซะงั้น)

ขอบคุณ พ่อยก แม่ยกทุกท่านนะคะ

จากคุณ : เม็ดทรายในทะเล
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 52 21:16:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com