Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หาบ้าน....ให้ "หรั่ง" (White Dog) สังกัด <บัญชีฉุกเฉิน> ค่ะ  

วันนี้ ไปเยี่ยมหรั่งมา ซึ่งหรั่งมีท่าทางอยากออกจากกรงมากๆ ประกอบกับที่ได้คุยกับพี่น้องต๋าวไป เลยสรุปได้ว่า หรั่งคงเริ่มอยากออกจากกรง และมีอาการเครียดขึ้นมาบ้างแล้ว เลยอยากประกาศหาคนใจดี ที่พอจะรับอุปการะหรั่งได้ค่ะ

ตามที่ได้คุยกับพี่น้องต๋าว หรั่งเป็นน้องหมาจรมาก่อน บางทีเขาอาจจะไม่สามารถใช้ชีวิตแบบหมาบ้านได้ แต่ด้วยความจำเป็นทางกายภาพของหรั่ง ในฐานะคนที่เคยเห็นหรั่งตั้งแต่ก่อนได้รับความช่วยเหลือจากบัญชีฉุกเฉิน จนถึงปัจจุบันที่หรั่งดูดีขึ้นมากๆ เลยอยากลองหาบ้านให้หรั่งก่อน แต่หากได้บ้านแล้ว หรั่งไม่สามารถปรับตัวได้ ก็จะยอมรับว่าควรพาหรั่งกลับที่เดิมค่ะ

ตอนนี้ สิ่งที่กังวล คือ หากหรั่งเครียดมากๆ ภูมิตก อาจจะทำให้อาการหัดโผล่ขึ้นมาได้ค่ะ

หรั่งเป็นหมาที่ไม่ดุ และไม่ทำเสียงดังใดๆ ขอแค่มีอาหารให้กินอิ่ม มีที่ให้หลับนอน มีคนคอยดูแลเอาใจใส่ และมีความรักมอบให้กับหรั่ง แค่นี้ก็เพียงพอแล้ว หากใครสนใจที่จะรับอุปการะ หรั่ง ก็สามารถติดต่อมาได้เลยนะคะ หรือหากใครจะสามารถรับอุปการะหรั่งชั่วคราว ระหว่างที่ทำการหาบ้านให้หรั่งได้ ก็จะขอบคุณมากๆ เลยค่ะ

+++ ช่วยกันโหวตกระทู้หาบ้านให้ผมด้วยนะฮะ ผมอยากมีบ้านอยู่ฮะ +++

แก้ไขเมื่อ 16 ส.ค. 52 22:02:12

แก้ไขเมื่อ 16 ส.ค. 52 21:53:50

จากคุณ : temps
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 52 21:52:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com