Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันนี้เจออัลเซเชี่ยน (เยอรมัน เชเพิร์ด) หลงอยู่ตรงเกษตร-นวมินทร์ครับ ตัวเบ้อเริ่มเลย ใครกำลังตามหาอยู่ เข้ามาเลยครับ  

วันนีมีเรื่องวุ่นวายหลายเรื่อง เริ่มตั้งแต่ล้างห้องเครื่องรถ แล้วทำน้ำเข้าไปในอุปกรณ์ไฟฟ้า เลยต้องรื้อเครื่องกันวุ่นวาย
ทำรถเสร็จก็ออกไปซื้ออาหารน้องหมาและน้องแมวที่บ้าน

เสร็จแล้วก็นั่งทำงานหัวฟูอยู่จน 4 ทุ่มกว่า ผมหอบงานไปโยนทิ้งไว้หน้าบ้านเพื่อน ให้เพื่อนเอาไปให้ลูกค้า
จากนั้นก็ไป รพ. สัตว์ ไปรับยาให้น้องหมาที่บ้าน ที่พร้อมใจกันเป็นหวัดถึง 9 ตัว!!
ในขณะที่ก่อนหน้านี้ ตัวนึงเพิ่งผ่าตัดมดลูกไป เงินหายไปเยอะเลยครับช่วงนี้ 55

หลังจากรับยาเสร็จ ผมกลับมาทางนวมินทร์ เลี้ยวเข้าถนนเกษตร - นวมินทร์ ขับมาถึงแยก yes indeed
ก็เจอเจ้าตัวนี้ เที่ยวเดินดมล้อรถที่ติดไฟแดงอยู่
มองปุ๊บก็รู้ว่า เจ้านี่หลงทางแน่นอน
ผมเปิดกระจกเรียก กะว่าให้ขึ้นมาบนรถก่อน มันหันมามองทำท่าจะเดินมาแล้วก็เปลี่ยนใจ
แล้วก็เดินหายไป

ไฟเขียวแล้ว ผมขับรถออกไปแต่ตาก็ยังมองหาว่าเจ้าหมาน้อย (ที่จริงไม่น้อยแล้ว) หายไปไหน
ขับมาถึงแยกที่ผมจะต้องเลี้ยวเข้าบ้าน ผมตัดสินใจกลับรถไปดูอีกรอบ เมื่อไปถึง ผจอดรถแอบขเางทาง
ลงไปเดินดู ก็ไม่เห็น เลยตัดสินใจขึ้นรถขับต่อไป
ทันใดนั้นก็เห็นมีคนกลุ่มนึง จุงเจ้าหมาน้อยนี่ไว้ ผมไม่รอช้า รีบเลี้ยวรถเข้าไปถามทันที

ต่างคนต่างก็คิดว่า อีกฝ่ายเป็นเจ้าของหมา
ผมลงไปคุย ก็ได้ความว่า ทางคนที่จูงหมาไว้ก็เห็นมันหลงทาง เลยจะพาไปหาเจ้าของ
แต่บ้านเค้าเลี้ยงไม่ได้ เพราะเป็นคอนโด  ไอ้บ้านผมนะมันกว้าง แต่มีพูเดิลป่วยอยู่ 9 ตัว แมวงี่เง่าอีก 4 ตัว
ทำยังไงดี

คิดออกแล้ว ไปฝาก รพ สัตว์ดีกว่า แล้วก็รีบโทรนัดแนะ สอบถามค่าฝากเรียบร้อย ผมพาหมาน้อยขึ้นรถผม
ส่วนพี่ที่เจอหมาก่อนผมก็ขับรถตามไปที่ รพ สัตว์

ขอฝากคุณหมอเอาไว้ก่อน และให้ฉีดยากำจัดเห็บด้วยเพราะเห็บเยอะมากๆๆๆๆๆ
เรื่องค่าใช้จ่ายช่างมันก่อน เพราะคงไม่เท่าไหร่ เดือนนี้โดนไปหลายหมื่นแล้ว T_T
แต่พอดีพี่ที่มาด้วยกับแฟนเค้า ช่วยออกมา 500 ก็ขอขอบคุณมาไว้ตรงนี้ด้วยครับ
แต่ก็ไม่ทันถามชื่อหรือเบอร์โทรไว้

ก่อนกลับ ขอมือถือพี่เค้ามาถ่ายรูปมาโพส เพราะมือถือผมใช้ iPhone ถ่ายรูปอะไรก็ิิกมาดูไม่รู้เรื่องครับ
แล้วพี่เค้าก็ส่ง mms มาที่เมล์ผม ทีนี้ผมก็มีเบอร์พี่เค้าแล้ว

จากนั้นผมก็แวะกลับมาตรงจุดที่เจอ ทิ้งเบอร์ไว้ให้ร้านค้าตรงนั้น ก็หวังว่า เจ้าของเค้าจะมาตามหา แต่ท่าทาง คงไม่มาหรอก
ขอโพสรุปก่อนครับ ง่วงมากแล้ว เดี๋ยว 6 โมงจะไม่ตื่น ไว้ตอนเช้าจะมีรายละเอียดเพิ่มเติมครับ

จากคุณ : totochan
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 52 01:54:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com