Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

UPDATE น้องหมาจรจัด ป่วยหนัก ไร้คนเหลียวแล (เดี่ยว ปัฐวิกรณ์)  

จากกระทู้เดิมhttp://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8208981/J8208981.html

Update  เคสน้องหมา  ตลาดปัฐวิกรณ์  ค่ะ  ตอนนี้ขอแจ้งชื่อก่อนนะค่ะ ชื่อเดี่ยวค่ะ   พอดีว่าพ่อค้าแม่ค้าแถวนั้นเค้าไว้ใช้เรียกกันนะค่ะ อันดับแรก ต้องขอบคุณบัญชีฉุกเฉิน  และสำหรับทุกกำลังใจที่ส่งมาให้น้องเดี่ยวค่ะ

เมื่อวานตอนไปรับ ก็รบกวนให้คนแถวนั้นช่วยกันอุ้มขึ้นรถให้ เพราะน้องเดี่ยวของเราส่งเสียงร้อง ดิ้นน่าดู  อาจจะเพราะทั้งเจ็บและกลัวว่าจะเอาหนูไปไหน และทำให้เพิ่งสังเกตุว่า ตาของมันบอด ไปข้างนึง คนแถวนั้นเล่าว่า มันโดนแม่ค้าแถวนั้นไล่ตี จนตาบอด  แล้วนี่ก็มาป่วยอีก แต่เมื่อวานเท่าที่ดูจากอาการหลังจากขึ้นรถแล้วเหมือนจะรู้  เพราะคนให้ข้าวให้น้ำอยู่ ก็ขอตามมาด้วยความเป็นห่วง คอยปลอบใจตอนอยู่บนรถ  น้องเดี่ยวเลยเริ่มสงบ และนอนบนตักพี่เค้าอยู่ตลอดเวลาเลยค่ะ

พอถึงโรงพยาบาลสัตว์ ก็กรอกประวัติ คุณหมอเจาะเลือดไปตรวจ ซึ่งคุณหมอแจ้งว่าจะทราบผลบ่ายวันนี้ค่ะ ถ้ายังไงเมื่อทราบผลแล้วก็จะมารายงานความคืบหน้าอีกครั้งนึงค่ะ และต้องขอโทษทุกคนด้วย ที่ไม่ได้ถ่ายรูปมา ถ้ายังไงวันนี้จะรบกวนให้แฟนไปเยี่ยมและถ่ายรูปมาให้แล้วกันนะค่ะ พอดีติดประชุมที่ต่างจังหวัดค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับบัญชีฉุกเฉิน และทุกกำลังใจค่ะ

จากคุณ : lovecat&dog
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 52 08:20:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com