Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากจะแนะนำเพื่อนๆ ใครเจอแชมพูและยากำจัดกลิ่นฆ่าเชื้อโรค ของยี่ห้อนี้(ตามรูป)ไม่แนะนำให้ซื้อมาใช้ค่ะ  

คือ เราไปงาน Thailand dog show ที่อิมแพ็ค เมืองทองธานีที่ผ่านมานี้ เราเจอแชมพูและยากำจัดกลิ่นฆ่าเชื้อของยี่ห้อ Focus จัดร้านใหญ่โต ดูรูปแบบรูปลักษณ์น่าเชื่อถือและน่าซื้อมาก

เราก็เลยซื้อมาใช้อย่างละแกลอน คือทดลองใชค่ะ กลิ่นเขาหอมมาก ดมแล้วอดใจอยากที่จะซื้อมาใช้ไม่ได้เลยค่ะ แต่พอซื้อมาใช้กับน้องหมาที่ร้านอาบน้ำตัดขนของเราเอง ลูกค้ามาบ่นหลายคนมากว่าเปลี่ยนแชมพูใหม่หรอ ไม่หอมเหมือนเดิม ส่วนเรื่องขนสวย ก็ธรรมดาไม่สวย ตามที่โฆษณาในงานเลย เราลองใช้กับหมาเราเอง จริงค่ะ พออาบเสดกลิ่นหอมไม่มีเลย เซ็งมากกกกก  ไม่น่ามาหลอกกัน

พอใช้ยาฆ่าเชื้อกำจัดกลิ่น ก็ใสเหมือนน้ำเลย เขาโฆษณาว่ากลิ่นฉี่หาย ทันทีเมื่อใช้ เราก็ซื้อมาอยากให้ร้านเราใช้ของดี แล้วก็บอกยอดขายอันดับหนึ่งทุกสนามประกวด (ใครบอกมัน) พอซื้อมาใช้แย่มากค่ะ ไม่หอมเลย ในขวดก็หอมดีนะ แต่พอเอามาถูพื้นหรือฉีดกรง ยังเหม็นเหมือนเดิม

*ก็เลยมาเล่าสู่กันฟังค่ะ ไม่อยากให้เพื่อนๆซื้อมาแล้วเสียอารมมากๆอย่างเรา*
          ขอโทษเจ้าของแชมพูยี่ห้อนี้ด้วยนะคะ ที่เราต้องพูดความจริง

จากคุณ : นางสาวตัวโปรด
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 52 09:41:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com