Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอแชร์ประสบการณ์..การขายงานฝีมือผ่าน..เน็ต  

ขอถามเพื่อน ๆ ในห้องนี้หน่อยสิค่ะ..เกี่ยวกับการขายกระเป๋าผ้า.คือ เราเคยลงข้อมูลขายในเวปซ์ (แบบฝากขายนะ)..และ..มีคนติดต่อเข้ามา..เราจะไว้ใจเขาแค่ไหนได้ ว่าถ้าเราทำของให้เขาแล้ว ..เขาจะจ่ายเงินเราจริง ๆ ..หรือต้องทำอะไรเป็นลายลักษณ์อักษร หรือเปล่า เช่น ใบเสนอราคา ใบสั่งซื้อ คือ คนที่เขาสั่ง..เป็นหน่วยงานราชการนะคะ..เขาจะไว้แจกในงาน meetting
---ตอนแรกจะให้จ่ายมัดจำก่อน..เขาบอกว่าจะต้องทำเรื่องเบิก..ซึ่งจะหลายขั้นตอน..เขาก็ให้ทำเป็นใบเสนอราคา ทำของให้เสร็จฯ เรียบร้อยแล้ว ก่อนส่งของจะโอนเงินให้ก่อน..อย่างนี้เชื่อได้ไหมค่ะ...ใครเคยมีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยสิค่ะ..ว่าควรจะทำอย่างไรดี..

จากคุณ : สำลีก้อนใหญ่
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 52 17:58:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com