Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทราบว่ามา อาหารเม็ด รวมทั้งหญ้าของกระต่ายยี่ห้ออ๊อกโบว์ดีที่สุด จริงรึป่าวค่ะ  

ตอนนี้ใช้อาหารเม็ดที่มีขายอยุ่ทั่วไปตามท้องตลาด ลักษณะเป็นแท่งยาวๆ แต่ลองหาข้อมูลดูจากในเน็ตและพันทิปแล้ว ทราบว่ายี่ห้ออ๊อกโบว์ มีไฟเบอร์มากที่สุด(ตอนนี้ใช้หญ้าอัลฟาฟ่า ของอ็อกโบว์ค่ะ ไปซื้อที่คลีนิกแต่เค้าไม่ขายอาหาร)

ไม่ทราบว่าจะไปหาซื้อได้ที่ไหนบ้างค่ะ

เพิ่งเลี้ยงกระต่ายได้เกือบหนึ่งอาทิตย์ค่ะ กระต่ายอายุ 2 เดือน ก่อนหน้านี้ แฟนซื้อกระต่ายเด็กมา(ด้วยการรู้เท่าไม่ถึงการณ์ แต่พอได้มาแล้ว เลยหาข้อมูลคืนนั้นเอง มาทราบว่ามันเป็นกระต่ายเด็ก ไม่ใช่กระต่ายแคระ) ตอนนี้มันตายแล้วค่ะ ซื้อมาเจ็ดวัน พาไปหาหมอสามครั้ง

หลังจากมันตายไปเหวี่ยงต่อว่าคนขายแล้วเรียบร้อย แต่เหมือนคนขายไม่รู้สึกรู้สาอะไรเลย

อ่ะ นอกเรื่องซะนาน

ปล.อยากได้ตัวอย่างของการรณรงค์การซื้อขายกระต่ายเด็กด้วยอ่ะค่ะ จะไปทำใบปลิวแจก จะหาได้จากไหนค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ

จากคุณ : IBeNes
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 52 16:45:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com