Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ต้องการวัสดุกันฝนให้หมาจร ที่ซ.พัฒนาการ44  

พอดีวันนี้แวะเอาอาหารไปให้บรรดาน้องหมาที่อยู่กับคุณฟ้า (ซ.พัฒนาการ44) ค่ะ  เลยได้เห็นถึงความลำบากของบรรดาน้องหมา  คือถ้าวันไหนฝนตกพวกเค้าก้อแทบจะไม่มีที่หลบฝน  ตัวไหนเป็นเจ้าถิ่นก้อสามารถหลบเข้าไปอยู่ใต้ถุนหรือหลบในร่มได้  แต่หากตัวไหนมาอยู่ใหม่รึว่าไม่กล้าหือเค้าก้อต้องอยู่กลางฝนค่ะ  ซึ่งคุณฟ้าบอกว่าช่วงนี้ฝนตกค่อนข้างบ่อยทำให้น้องหมาเป็นหวัด  และบางตัวถ้ารักษาไม่ทันก้อ... (ล่าสุดก้อ...ไป 5 ตัวค่ะ)  อ่อลืมบอกไปค่ะว่าที่รักษาไม่ทันไม่ใช่ว่าคุณฟ้าไม่ใส่ใจนะคะ  แต่น้องหมาที่นั่นมีเกือบ200ตัว  ก้ออาจจะดูแลได้ไม่ทั่วถึง  เลยอยากรบกวนเพื่อนๆที่พอจะอนุเคราะห์วัสดุต่างๆที่สามารถทำเป็นที่หลบฝนได้  เช่น  ไม้ สำหรับทำโครง  สังกะสี สำหรับทำหลังคา  หรือว่าจะเป็นผ้าใบกับเชือกไนล่อน (สำหรับทำหลังคาแบบเร่งด่วน)  หรือถ้าเป็นพวกยารักษาโรค  พวกอาหารก้อยังได้อยู่นะคะ

ยังไงลองติดต่อคุณฟ้าโดยตรงเลยก้อได้นะคะที่เบอร์ 087 596 4821

ขอบคุณแทนน้องหมาด้วยค่ะ

จากคุณ : junjan
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 52 21:10:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com