Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประกาศ ... รถท่าแร่ที่จับหมายังอยู่ในตลาดสี่มุมเมืองนะคะ  

ตอนนี้ รถท่าแร่ที่มาจับหมาที่ตลาดสี่มุมเมืองยังคงอยู่นะคะ

ยังไม่ไปไหนเลยค่ะ

ให้คนไปดู ไปถาม  ไอ้คนขับรถและทีมงานมันบอกว่า " ไม่ไป มันจะอยู่จะทำไม มีสิทธิ์อะไรมาไล่มัน  เจ้าของตลาดยังไม่ไล่มันเลย "

ไอ้คนพวกนี้มันน่าจับแขวนคอ น้ำร้อนราดแทนหมาที่พวกมันทำกันนัก

ที่ตรงนี้ตำรวจทำอะไรไม่ได้เพราะตลาดเปนของเอกชน ตำรวจเข้าไปดำเนินการใดๆไม่ได้เลย ได้พูดคุยหมอแล้ว

พอมีคนโทรไปหาผจก.ตลาด(คุณสุพจน์) กลับได้รับคำพูดว่า ทางเรารุกเค้ามากเกินไป เค้าก็มีวิธีการมาตราการในการจัดการของเค้าเหมือนกันนะ

เอาสิ ... เรื่องนี้จะเปนอย่างไร

รถมันพร้อมแสตนบายที่จะนำหมาออกตลอดเวลา เพราะในนั้นยังมีหมาอีกร่วมหลายสิบตัว และเมื่อเช้า ก็มีการจับหมาใส่รถขึ้นไปอีก และคนก็ไปไถ่ตัวลงมา

พวกเราคิดเห็นอย่างไร  ตอนนี้คิดไม่ออก จะโทรไปเพื่อไปบีบก็เจอคำพูดของไอ้เจ้าของตลาดอีก  จะพึ่งสื่อก็กลัวเค้าจะรำคาญ หรือเค้าจะอยากทำต่อ? (เกรงใจเพื่อนๆอยู่เหมือนกัน

*ได้ติดต่อตำรวจทางหลวงไว้แล้ว รอแค่มันออกมา แต่เส้นทางออกของรถในตลาดสี่มุมเมืองมีทั้งหมด 9 ช่องออก เรากลัวมันหลุดพาหมาออกไปจัง

**เครดิตรูปจากท่านใดท่านหนึ่งในห้องจตุจักรนี้ ไม่ได้ถ่ายเองนะคะ (ขออภัยที่จำชื่อไม่ได้ค่ะ) **

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 52 13:33:12

จากคุณ : nongthee
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 52 12:48:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com