Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำ สมองถูกทำลาย จนขาเดินไม่ได้ เนื่องจาก ไข้หัด ด้วยครับ ด่วน  

สืบเนื่องจากน้องหมาของผม ป่วยเป็นไข้หัดขึ้นสมอง  และ คุณpongonna (สาวกgarfield) แนะนำคุณหมอใจดี ที่ซอยเพชรเกษม 63 (คลินิก รักษาสัตว์ ) ให้
และน้องหมาของผมรักษากับคุณหมอ ประมาณ 1 อาทิตย์ และคุณหมอบอกว่าน้องหายจากไข้หัดแล้ว

และวันเสาร์นี้จะไปรับกลับบ้าน แต่ ผลข้างเคียงคือ สองขาหลังลุกขึ้นไม่ได้ และขาหน้าอ่อนแรงลง เนื่องจากสมองถูกทำลาย
ผมเห็นแล้วสงสารจับใจเลยครับ เพราะพาไปรักษากับคุณหมอช้าไป
(แต่ผมก็รักษาน้องมาตลอดทุกวิธีทางนะครับจนได้ คุณpongonna (สาวกgarfield) แนะนำให้นะครับ  
คุณหมอบอกว่า ต่อจากนี้ไปคือการบำรุง ร่างกาย และสมอง รวมทั้ง กายภาพบำบัดขาน้องหมา เท่านั้นครับ
โดยหวังว่าน้องเขาจะกลับมาสุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์ เพราะน้องเขายังเด็ก น่าจะมีโอกาส ที่ร่างกาย และเซลส์ ยังพัฒนา ยังสร้างต่อไปได้ ดังนั้นผมรบกวนเพื่อนช่วยแนะนำดังนี้ครับคือ

1 ขอคำแนะนำเกี่ยวกับอาหารบำรุงสมอง เซลส์ประสาทด้วยครับ และสถานที่  ขายด้วยนะครับ

2 วิธีกายภาพบำบัด หรือ สถานที่ ที่ รับรักษาขาน้องหมา ที่เก่ง ๆ และดี (หลังไมล์ก็ได้นะครับ)

เพื่อนคนไหนมีประสบการณ์ดูแล หลังรับการรักษา หรือ การรักษาขาน้องหมา   ช่วยบอกและแบ่งปันผมด้วยนะครับ  ถือว่าสงสารลูกผมด้วยนะครับ เพราะผมสัญญากับลูกผมแล้วว่า ผมจะรักษาเขาให้ดีที่สุด ให้ถึงที่สุด จนสุดความสามารถครับ (ตอนนี้ผมใช้เวลาว่างทั้งหมดที่มีในการหาวิธีรักษาอยู่ครับ)
แต่ตอนนี้ผมก็สบายใจขึ้นเยอะครับ หลังจากการวางแผนรักษาน้องหมาจนหายจากโรคร้าย ต่อไปก็คือการวางแผนรักษาขั้นที่ 2 ครับ

จากคุณ : FinO-MiO
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 52 13:36:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com