Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++ กระทู้ขอแก้ไขเงินที่ใช้กับแมวจรจากโครงการรักษ์แมว เข้ามารับทราบกันด้วยนะค่ะ ++++  

จากกระทู้นี้นะค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8218929/J8218929.html

เอาแบบสั้นๆ คือ  

เพื่อให้แมวจรสมเป็นแมวจร  

เพื่อให้แมวจร  สมควรได้รับอาหารตามระดับ  

ระดับของเค้าคือแมวจร  

แมวไม่มีเจ้าของ  

หนูดีขอตัดบิลค่าอาหารรอยัลคานินเด็ก 2 ถุง ถุงละ 135 บาท รวมจำนวนเงิน 270 บาท  

(ซึ่งแพงไป  แมวจรไม่มีเจ้าของดูแลไม่สมควรได้รับ   มันเกินตัวไป  แต่ถ้าแมวจรมีเจ้าของก็ขึ้นอยู่กับเจ้าของว่าจะให้อะไร  ก็เค้ารับเป็นเจ้าของแล้วเค้าก็ต้องออกเอง  ตามกำลังทรัพย์เค้า)  

ออกจากกระทู้ข้างบนนะค่ะ  

แต่เงินที่ป้ารักษ์โอนมา  

หนูดีจะใช้ในการรักษาแมวเป็นหวัด  ที่ชื่อกอหญ้าที่โดนทิ้งที่หมู่บ้านพ่อ-แม่หนูดีพร้อมลูกๆ  ที่ตอนนี้ลูกๆ เค้า (***เพิ่มเติมคำว่าลูกๆ เค้า) เสียชีวิตไปหมดแล้วแทน

หมายเหตุ : สาเหตุที่ตัดออก  
เพราะอาหารระดับเกินตัวแมวค่ะ  
แต่สาเหตุที่ซื้อตัวนี้ให้  เพราะหนูดีไม่อยากมานั่งเอาอาหารเม็ดลูกแมวตามท้องตลาดพวกถุงเหลืองถุงแดงแช่ (***แก้ไขตัด ง.งูออก)น้ำ (เพราะเม็ดแข็งเกินพวกเด็กๆ จะกิน)
แล้วแมวก็ไม่ค่อยกินอีกต่างหากเพราะแข็งเกินกิน  (ลองมาแล้ว)  
ดีไม่ดีทำเลอะเทอะและเทะด้วย   ส่วนเรื่องตำอาหาร  ลองแล้วนะค่ะ  
กินไป  สูดเข้าจมูกไป    
กินเสร็จเตะกันเลอะเทอะ  
ส่วนคานินเด็กตัวนี้ให้อาหารอย่างนี้วันละ 3 มือ  
โดยแยกเค้าออกมาจากแม่  
เป็นการทำให้เค้ากินอาหารเม็ดได้เร็วขึ้นเพราะกลิ่นจูงใจ  และเคี้ยวงาย  
ดีต่อคนที่จะรับแมวอายุไม่ต่ำกว่า 45 วัน แต่ไม่เกิน 2 เดือนไปเลี้ยงค่ะ  เพราะแมวกินอาหารเม็ดเป็นแล้ว

แจ้งไว้เท่านี้นะค่ะ

แล้วจะมารวมลิ้งค์กับการสรุปทำหมันแมวอีก 2 ตัว กับการรักษาแมวที่ป่วยอีกทีหลังแมวออกจากบ้านค่ะ

รูปกระทู้ข้างบนเกี่ยวกับบิลและอาหารจะลบพรุ่งนี้นะค่ะ  และจะอ้างอิงเงินที่เกินมาในกระทู้ข้างบนไปเป็นค่ารักษากอหญ้าพร้อมทำหมันหลังเสร็จเรียบร้อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ปล.ช่วยโหวตเก็บกระทู้อ้างอิงและกระทู้นี้ด้วยนะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 52 16:59:51

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 52 16:58:32

จากคุณ : petite_witch
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 52 16:34:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com