Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไงดีคะ แมวเป็นนิ่วแต่ไม่ยอมกินอาหารสูตรรักษานิ่วเลย พอมีอย่างอื่นแทนกันได้มั้ยคะ  

ตามหัวข้อเลยค่ะ
คือเพิ่งพาไปผ่าตัดนิ่วมาเมื่อวันจันทร์ (เคยมาตั้งทู้แล้ว)
แต่มีปัญหามาอีกแล้วคือ ตอนนี้แผลผ่าตัดเขาใกล้จะหายดีแล้วล่ะค่ะ
ท่อปัสสาวะที่เสียบไว้ก็เอาออกแล้ว
แต่ว่าเขาไม่ยอมกินอาหาร urinary นี่เลยค่ะ คุณหมอบอกว่าต้องกินอันนี้อย่างเดียวไปอีก 2 เดือนด้วย
ตอนแรกคุณหมอกะเรายังเข้าใจว่าอาจจะเป็นเพราะเขาเครียด ต้องใส่ปลอกคอ อยู่ในกรง และก็มีท่อเสียบไว้ด้วย
แต่ตอนนี้ก็ปล่อยเขาเป็นอิสระแล้วค่ะ เขาดูดีขึ้นแหละ ไม่เครียด แต่ก็ไม่ยอมกินอาหารอันนี้เลย แต่จะอยากกินอย่างอื่นน่ะค่ะ พวกปลาที่เขาชอบ
อย่างวันนี้เรากินปลานึ่ง เขาได้กลิ่นก็จะมาร้องและปินขึ้นมาบนโต๊ะตลอดเลย
ทำยังไงดีคะ นี่ก็วันที่ 3 แล้วที่เขาไม่ยอมกินเลย
ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันรึป่าวว่า 2 วันแรก หลังผ่าตัด เขากินได้ค่ะ แต่พอคืนนั้นเขาเครียดมาก อ๊วกออกมาหมดเลย หลังจากคืนนั้นเขาก็ไม่แตะเลย

แก้ไขเมื่อ 22 ส.ค. 52 11:01:48

จากคุณ : คุคุ
เขียนเมื่อ : 22 ส.ค. 52 10:35:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com