Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

#---มีกระทู้รวมเลขที่บัญชี โครงการต่างๆ,ช่วยน้องหมา น้องแมว ,บัญชีฉุกเฉิน ของห้องนี้ไหมคะ? ---#  

เราเข้าห้องนี้ไม่บ่อย เพราะเข้าห้องนี้ทีไร เป็นต้องเสียน้ำตาทุกครั้งเลย อยากช่วยจังแต่เราอยู่ไกล
อยากโอนเงินไปช่วยบ้างค่ะ เราจะกลับเมืองไทยเร็วๆนี้ จะได้ไปแจ้งทำ i-banking ไว้

ปล.เรามีโครงการในฝัน ซึ่งยังคงต้องหาข้อมูลเพิ่มอีกเยอะ และความช่วยเหลือจากเพื่อนๆห้องนี้คะ
เราเห็นมีน้องหมามากมายตามหาบ้าน ถูกทำร้าย ถูกทารุณ แล้วพวกเขาก็มีมากมายเหลือเกิน
เราปรึกษากับพี่สาวเราที่อยู่เมืองไทยแล้ว พี่ก็เห็นชอบด้วย

คือ...เรามีที่ดินอยู่แปลงนึงประมาณ 2 ไร่ที่นครปฐม ไม่กันดาร เป็นสวนไม่ไกลถนน ไป มาสะดวก
เราอยากทำเป็นบ้านพักให้กับน้องหมาจรจัดคะ

เราไม่ได้ร่ำรวยอะไรนะคะ มีทุนนิดเดียวที่พอจะสร้่างที่พักแบบกันแดดกันฝนบนที่ดินแปลงนี้
แล้วเราก็ไม่ได้คิดจะแสวงหาผลประโยชน์หรือหาเงินเข้ากระเป๋าจากชีวิตพวกเขาเหล่านั้น

พี่ๆโครงการต่างๆในห้องนี้มีคำแนะนำไหมค่ะ

จากคุณ : Valily
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 52 14:31:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com