Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สรุป ผลการหาบ้าน น้องๆ ทั้ง 6 ตัวค่ะ{แตกประเด็นจาก J8214044}  

จากกระทู้หาบ้านครั้งแรกในชีวิตของเม็ดทราย เมื่อประมาณ 3 สัปดาห์ก่อน จนมาถึงวันนี้ ต้องขอขอบพระคุณ พ่อยก แม่ยก ห้องจตุจักร เป็นอย่าสูงนะคะ ที่ได้ให้กำลังใจ ช่วยโหวด ช่วยเชียร์ จนได้ขึ้นกระทู้แนะนำ สร้างโอกาสให้น้องๆ ได้มีคนเห็นมากขึ้น จนได้บ้านหมดทุกตัวในวันนี้ค่ะ

วันนี้มาสรุปผลการหาบ้านนะคะ

ครอบครัวแรก ครอบครัว สุดๆค่ะ
มีสุดสวย สุดซ่าส์ และสุดหล่อ (หรือน้องโชคดี) ได้บ้านไปก่อนเพื่อนเลย กับคุณอร และคุณหวย เป็นที่น่าเสียดายว่า สุดหล่อ หรือน้องโชคดี จากไปเมื่อไปถึงบ้านใหม่ได้แค่คืนเดียว แต่เค้าก็จากไปแบบหมามีเจ้าของค่ะ

ส่วนอีกครอบครัวนึงคือ ครอบครัวหมูกรอบค่ะ มีแม่หมูกรอบ สีเทา และน้องกรอบเค็ม

น้องกรอบเค็มได้บ้านก่อนเพื่อนเลย คืบ้านคุณจีจี้ตัวดำค่ะ ขอขอบพระคุณนะคะที่กรุณาน้องค่ะ ตอนนี้เปลี่ยนชื่อเป็น บ๊ะกุ๊ดเต้ ค่ะ แต่แว่วๆว่าจะเปลี่ยนชื่ออีก เพราะเรียกยากค่ะ

ตัวที่ 2 คือ สีเทาค่ะ จะได้ไปเป็นสาวเหนือค่ะ อยู่ลำปาง ใช้ login baby_powder ค่ะ คุยหลายรอบจนแน่ใจว่าพี่เค้าพร้อมดูแลค่ะ วันที่ 5 กย คุณ metal storm จะอนุเคราะห์ พาไปส่งให้ค่ะ ขอบพระคุณมากนะคะ

ส่วนหมูกรอบ ก็หาบ้านต่อไป จนวันนี้เองค่ะ แผนก็บรรลุผล 55555 (อุ๊ย เผลอไป) หลังจากฝากคุณจีจี้ตัวดำช่วยเลี้ยงดูอยู่ 1 สัปดาห์ หมูกรอบก็รู้งานค่ะ อ้อน เอาใจ ส่งสายตา จนคุณจีจี้ตัวดำใจอ่อน กรุณารับหมูกรอบไว้ในอ้อมใจอีกตัวนึงค่ะ (พึ่งตัดสินใจวันนี้เอง เพราะรอให้คุณแม่ไฟเขียวค่ะ ซึ่งท่านก็มีเมตตามาก พอทราบว่าไม่มีบ้าน ก็ไฟเขียวทันทีค่ะ) ขอบพระคุณ คุณจีจี้ตัวดำ และคุณแม่เป็นอย่างสูงนะคะ

สรุปตอนนี้ น้องหมาทั้ง 6 ของเม็ดทรายก็ได้บ้านครบทุกตัวแล้วค่ะ ขอบพระคุณพ่อยก แม่ยกทุกท่านนะคะ ที่ช่วยยกจน น้อง ทั้ง 6 ได้มีโอกาสพบแม่ใหม่ที่ใจดี ได้บ้านที่อบอุ่นค่ะ

ส่วนลูกบุญธรรมอีกตัวหนึ่ง คือน้องปูค่ะ ตอนนี้น้องปูป่วยอยู่ เป็นพยาธิเม็ดเลือดค่ะ กำลังรักษาตัวค่ะ และถ้าหายดีเมื่อไหร่ จะมาขอบ้านอีกครั้งค่ะ

จากคุณ : เม็ดทรายในทะเล
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 52 20:49:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com