Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องผักไฮโดรฯชุด 3 รายงานตัวครับผม  

คืนวันที่ 20 ส.ค. ไผ่ลองเอาเมล็ดผักเพาะเป็นชุดที่ 3 ค่ะ (ชุด 1-2 ตายเรียบ...ชุดที่ 2 โดนสังหารด้วยมือไผ่เองเลยอ่ะ ตามคำแนะนำของ คุณ "ผมนายโต" อ่ะค่ะ (ที่บอกให้ลงชุดใหม่เหอะ) ไผ่เลยเข้าใจว่าชุดเก่าคาดว่าไม่สังหารก็คงม้วยมรณังในไม่ช้าด้วยตัวเอง เหอะ ๆ T-T เลยพรากมันออกจากฟองน้ำซะเลยด้วยความสะจาย (ออกแนวโรคจิตนิด ๆ แล้วอ่ะค่ะ...ไม่เจริญงอกงามซ้ากที)

ไผ่เอาแช่น้ำในกระป๋องคุ๊กกี้อ่ะค่ะ อ่านตามหนังสือของ ดร.อานัฐ ตันโช เขาบอกว่า เพาะไว้ไม่ให้โดนแสง ไผ่ก็เลยเอาแช่น้ำปิดฝาไว้แล้วเพิ่งมาเปิดเมื่อเช้า เอาตากแดด (วันนี้ที่บ้านไม่มีแดดเท่าไหร่อีกต่างหาก ดูมันครึ้ม ๆ ก็เลยเอามันโดนแสงเท่าที่โดนได้อ่ะค่ะ บางช่วงแดดออกนิดหน่อยก็ย้ายไปตาก) ก็ได้อย่างที่เห็นอ่ะคะ ไม่รู้ว่ามันจะเหมือนชุด 1 กะ 2 อีกหรือเปล่าอ่ะค่ะ
T-T  ไผ่ถ่ายด้วยมือถือนะคะ มันอาจจะไม่ชัดเท่าไหร่ มันจะรอดไหมคะ   เนี๊ยะ ความเครียดเริ่มมาเยือนอีกแย้ววว

ปล. ล็อตนี้ไผ่ปลูก 2 อย่างอ่ะค่ะ ฟองน้ำสีแดงเป็น เรดคอรัลเบบี้ ฟองน้ำสีฟ้าเป็นผักกาดหอมห่ออ่ะค่ะ

จากคุณ : คมไผ่
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 52 22:08:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com