Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ให้อาหารสุนัขยังไงดีค่ะ  

หวัดดีค่ะ...อยากสอบถามเรื่องการให้อาหารสุนัขว่าวันนึงต้องให้เค้าทานอาการกี่มื้อค่ะ พอดีเจ้าเป็นหมาจรจัดมาก่อนและตอนนี้ก็ตาบอดด้วย ซึ่งเค้าเพิ่งออกจากรพ.สัตว์มาเมื่อวานนี้ค่ะ หลังจากที่ไปพักรักษาตัวอยู่ 1 อาทิตย์ เมื่อเช้าทานตอนเจ็ดโมงเช้าอาหารเม็ดเต็มถ้วย หมดเลยค่ะ ส่วนเที่ยงทานไก่ย่าง(สะโพกไก่) 1 ไม้,ตับ 2 ไม้,ตูดไก่ 2 ไม้ หมดค่ะเรียบเลย แต่เหมือนเค้าไม่อิ่ม เห็นเดินวนไปวนมาตรงถ้วยอาหาร ก็เลยลองใส่อาหารเม็ดให้ ปรากฎว่าทานหมดอีกค่ะ ไม่กล้าให้กินอีกกลัวปวดท้อง น้องหมาอายุประมาณ 7 เดือน หมาไทยหนัก 16 กิโล ยังเดินวนเอาจมูกดันถ้วยอยู่เลยค่ะ กลุ้มใจค่ะอยากให้กินอีกแต่กลัวท้องเค้าแตกซะก่อน ตอนนี้มีพุงแล้วอ่ะค่ะ

จะให้ทานกี่มื้อดีค่ะ.........................

จากคุณ : poope12
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 52 12:10:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com