Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รวมพล หมาหน้าสั้น &ถามอาการ  

ใครเลี้ยง หมาหน้าสั้นบ้างครับเอามาโชว์ตัวกันหน่อยเร็ว..
ไม่จำกัดสายพันธ์ เชื่อว่าคนรักหมาหน้าสั้นมีไม่น้อยหย้าใคร อิอิ

แล้วก็อยากสอบถามนิดนึงอ่ะครับ คือที่บ้านเลี้ยงเฟรน บลูด็อกอยู่ครับ
ไม่ทราบใครเลี้ยงพันธ์นี้บ้างครับ คือเจ้าตัวที่บ้นผม มีปัญหาเรื่องการหายใจมากเลยครับ

เข้าใจว่าหมาพันธ์นี้ มักจะมีปัญหาเรื่องการหายใจ แต่รู้สึกว่าตัวที่บ้านจะมากเป้นพิเศษ คือหายใจแรง และดัง มาก แต่เวลาอยู่บ้านจะไม่เป็นวิ่งเล่น ซนได้ตามปกติ แต่ทุกครั้งที่จะพาออกไปวิ่งข้างนอก ปกติจะพาไปเดินเล่นที่กระทรวงสาธาณสุข ยังไม่ทันแค่วิ่งเลย พอขึ้นรถปุ๊บ ก็หอบแล้ว
ยิ่งพอไปถึงสนาม ปุ๊บ หอบมาก อยากรู้ว่าหมาเป้นโรคหัวใจได้มั้ย เกี่ยวกับหลอดทางเดินหายใจแล้วอาการเป็นยังไงอ่ะครับ เหมือนเจ้าตัวที่บ้านมันจะตื่นเต้น จนเหนื่อย และเหนื่อยง่ายมาก มีวิธีแก้ยังไงครับ ว่าจะพาไปเช็คที่ รพ เกษตร ใครเคยพาเด็กๆ ไปบ้างครับ หรือใครมีอาการใกล้เคียงกานบ้างครับ

จากคุณ : luda
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 52 13:31:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com