Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***ชวนมาชม สวนกุหลาบห้อม ห้อม ส้วย สวย ที่ The Alnwick garden : England(3) จ้า***  

ขอบคุณเพื่อนทุกท่านที่ชอบสวนกุหลาบของเราทั้งสองตอนนะคะ วันนี้ค่อยว่างหน่อย เลยจะพาไปชมส่วนอื่นๆ ของสวนค่ะ เป็นสวนที่เค้าจัดเป็นส่วนๆ สวยมากค่ะ ดอกไม้สีน้ำเงิน ครามสวยมากค่ะ แต่จำชื่อไม่ได้ซะแล้ว บางอันก็เป็นผลไม้ ราสเบอรี่ค่ะ สวยมาก มีลูกด้วย เราแอบเด็ดชิมลูกนึงหว้าน หวาน จริงๆ อยากชิมเยอะๆ แต่เด็ดไม่ถึง ก็เลยได้แต่เสียดาย

ส่วนอื่นๆ ก็จะมีพวกต้นไม้จัดไว้เป็นซุ้มๆ ใหญ่ๆ ค่ะ สวนใหญ่เหมือนกัน หน้าร้อน เค้าชอบพาครอบครัวไปค่ะ แล้วก็ไปนั่งอาบแดด

แล้วก็มีน้ำพุ พูดไม่ถูก เหมือนน้ำให้ใหลเป็นชั้นๆ ลงมา เหมือนขั้นบันได
ลองดูนะคะ

จากคุณ : แก่นแก้วแสนน่ารัก
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 52 15:50:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com