Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้ขอระบาย.... เบื่อแฟนค่ะ  

ไม่ผิดห้องแน่นอน เราคบกับแฟนมาสิบปีแล้วค่ะ แต่เราก้อเพิ่งเล่นห้องหมามาซักสองปีได้ค่ะ เรื่องของเรื่องคือเวลาเราเห็นหมาหาบ้านอ่ะค่ะ หรือหมาพิการ เราก้ออยากรับมาเลี้ยง แต่ว่าบ้านเราไม่มีที่อ่ะ แต่บ้านเค้าที่ต่างจังหวัดค่ะ มีที่เยอะมากเป็นร้อยไร่ มีบ้านสวน มีคนงานด้วยค่ะเราก้อแบบทำไมอ่ะ ในเมื่อตัวเองมีที่ก้อเอาไปเฝ้าสวนก้อได้ ทำไมไม่เข้าใจ เราอยากเลิกเหมือนกันนะบางที เราคิดว่าแบบทำไมจิตใจเค้าแบบ ไม่มีน้ำใจเลยอ่ะ
คิดแล้วเซ็งมาก ถึงมากที่สุด แล้วก้อแบบบ้านเค้าก้อเลี้ยงหมาบางแก้วนะคะ
แบบ ถ้าเอาไปซักสอง สามตัวคงไม่เป็นไรมั้ง หมาตัวหนึ่งมันจะกินสักเท่าไรเชียว คนงานก้อมีอยู่แล้วอ่ะ หมาไทยก้อไม่ต้องดูแลมาก แค่อาบน้ำ ฉีดยา ให้อาหารที่ถูกต้อง แค่นี้.... ถ้าเรามีที่แค่ ซักสิบไร่นะ จะรับหมามาเลี้ยงซะให้หมดเลย เซ็ง เบื่อมากมาก แล้วเรามีปัญหากับแฟนบ่อยมากเรื่องหมาเรา เค้าชอบเล่นแรง เราโกรธค่ะ แบบเวลาไป ตปท นะเราต้องโทรทุกวันอ่ะ เค้าก้อชอบว่า เราว่าจะอะไรนักหนา ห่วงอยู่ได้ ก้อลูกนี่ค่ะ ไม่ห่วงได้ยังไง

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : พูดเดิ้ลสาว
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 52 18:35:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com