Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<< รายงาน การออกบูธบัญชีฉุกเฉิน กับ Amarin Freedom Dogs Party ค่ะ >>>>>  

โอ๊ยๆ ... ไม่ใช่เพลงรอสายอย่างที่เพื่อนๆ ได้ฟังเวลาโทรมาหาเราหรอกค่ะ แต่เป็นเสียงบั้นเอวและท่อนขามันพากันประท้วง 555 เพราะไปออกบูธของบัญชีฉุกเฉินพันทิปในงาน Amarin Freedom Dogs Party ที่อัมรินทร์พลาซ่า เมื่อวันเสาร์ที่ 22 และวันอาทิตย์ที่ 23 นี้มาค่ะ

จริงๆ เราก็เหน็ดเหนื่อยกันมาทั้งอาทิตย์ก่อนหน้านี้แล้วค่ะ ทั้งเรา คุณกร ปุ๋ม และหน่อย  ต่างก็สุมหัวกันปรึกษาหารือในเรื่องต่างๆ ทั้งข้อมูล ทั้งรูปภาพ ฯลฯ  ไม่เว้นแม้กระทั่งคืนสุดท้ายก่อนวันงาน เรา หน่อย และปุ๋ม ก็อยู่ทำงานจัดบอร์ดเกือบถึงเที่ยงคืน แต่งานก็ออกมาดีพอสมควร ในฐานะงานแรกของบัญชีฉุกเฉินนะคะ

การทำงานของพวกเราในครั้งนี้ ได้รับความช่วยเหลือและความร่วมมือร่วมใจจากเพื่อนๆ มากมายหลายท่าน รวมไปถึงคุณแม่ใหม่ใจดีที่อุตส่าห์พาลูกๆ ในอุปากระที่เป็นอดีตเด็กในสังกัดบัญชีฉุกเฉินมาเป็น Presenter ในงานด้วย ทำให้เกิดสีสันและความน่ารักน่าสนใจกับคนที่มาร่วมงานมากทีเดียวค่ะ

เขียนมาถึงตรงนี้แล้ว เพื่อนๆ คงอยากทราบรายรับและรายจ่ายของงานทั้ง 2 วันกันแล้วใช่ไหมคะ ??

" งานนี้ไม่มีรายจ่ายค่ะ"

เพราะทุกสิ่งทุกอย่างเราไม่เบิกเลย ไม่ว่าจะเป็นค่าอุปกรณ์การทำงาน การจัดบอร์ด ค่ารถ ค่าอาหาร ฯลฯ  เราเต็มใจออกเงินส่วนตัวกันเองเพื่อช่วยประหยัดเงินกองกลางไว้ช่วยน้องหมาจรจัดที่มากมายในสังกัดเวลานี้ ส่วนรายรับ น่าชื่นใจมากๆ เลยค่ะ

1.  รายรับจากกล่องบริจาค  19,000 บาท
2.  รายรับจากการขายของ  19,000 บาท
3.  รายรับจากส่วนแบ่งการขายหนังสือ ซีซ่าร์เวย์  2,000 บาท
    รวมเป็นเงินทั้งสิ้น  40,000 บาท

ป.ล. ทำตารางไม่เป็นเลยออกมาบ้านๆ เช่นนี้ ง่วงแล้วด้วยค่ะ ขอมาตรวจทานพรุ่งนี้อีกทีละกัน ^^

ภาพประกอบ เป็น แจ็คพ็อต พุดเด้ลถูกทิ้งโดนรถชนจนต้องตัดขา 1 ข้าง กับ พี่พร คุณแม่คนใหม่ที่เมตตารับเลี้ยงค่ะ

จากคุณ : kantakart
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 52 00:17:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com