Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<<<....เด็กๆจากอุดมสุข มากราบขอบคุณโครงการรักษ์แมว ปันน้ำใจให้แมวจร และผู้ที่สนับสนุน ให้ความช่วยเหลือทุกๆท่านค่ะ >>>>  

สืบเนื่องจาก เมื่อวันที่ 18 มิถุนายน..

จขกท. ได้ขอความช่วยเหลือ จากพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆท่าน

เกี่ยวกับ น้องแมว ตลาดอุดมสุข..ที่กำลังจะโดนวางยาเบื่อ ล้างบางกันทั้งตลาด..

ลูกสาว ขออภัยด้วยค่ะ กระทู้เก่า ตกหล่นไปแล้ว หาไม่เจอเลยค่ะ

ลูกสาวในคราวนั้น ได้รับความช่วยเหลือ จากโครงการรักษ์แมว ปันน้ำใจให้แมวจร
ลูกสาวอีกทั้ง ได้รับคำแนะนำ กำลังแรง และกำลังใจจากทุกๆท่าน ที่มาช่วยกันด้วยค่ะ

..วันที่ 20 มิถุนายน  
ได้เข้าช่วยเหลือ น้องแมวที่ตลาด ออกมาได้ 30 ตัว
ในครั้งแรกนี้ ทีมช่วยเหลือ และอุปกรณ์ ยังไม่พร้อมกันเท่าไหร่นัก
แต่พวกเราทั้งหมด ที่ไปช่วยกัน ก็ได้ทำกันเต็มที่สุดกำลัง
และทุกๆคน ที่ไปช่วยในครั้งนี้ ก็ได้แผล กันไปตามๆกันค่ะ

ลูกสาวจขกท. ต้องขอขอบคุณ อีกครั้งนะคะ และขอโทษด้วยที่ทำให้ทีมช่วยเหลือ ได้รับบาดแผลกันไปด้วย

..ครั้งที่สอง วันที่ 27 มิถุนายน
ในครั้งนี้ จขกท.  ไม่ได้นัดรวมทีม กันเหมือนครั้งแรกนะคะ จากประสบการณ์ในครั้งแรก จึงตัดสินใจ ช่วยกันกับคนที่ตลาด และอาสาสมัคร ที่บ้านอยู่ใกล้เคียง เราช่วยน้องแมว ออกมาได้ อีก 10 ตัว
ทุกอย่าง เราทำกันแบบไม่เอิกเกริก เหมือนในครั้งแรกค่ะ..

และเป็นโชคดี ของเด็กๆ ที่ตลาดแห่งนี้ด้วย
หลังจากการเข้าช่วยเหลือ ของพวกเรา อาสาสมัคร ชาวพันทิพ

ทางเจ้าของตลาด ได้รู้ และเห็นถึงความตั้งใจของพวกเราค่ะ
อีกทั้ง จำนวนแมวในตลาดลดน้อยลงด้วย
จึงยกเลิก คำสั่ง ที่จะวางยาเบื่อ..

ในจำนวนแมวที่ได้ช่วยเหลือออกมานั้น บางส่วนได้บ้านไปบ้าง
แมวโต ทำหมัน และวัคซีนทั้งหมด
ส่วนแมว ที่ไม่ได้บ้าน จขกท. ได้นำกลับไปอยู่ที่เดิม
พวกเค้ายังอยู่สุขสบายดีค่ะ..

ลูกสาวจขกท. ขอกราบขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้ง แทนน้องแมวอุดมสุข ด้วยนะคะ ลูกสาว

หากไม่ได้รับความช่วยเหลืออย่างทันท่วงที ให้กับพวกเค้าในครั้งนี้
ไม่รู้เหมือนกันว่า พวกเด็กๆเหล่านี้ จะต้องตายจากกันไปอีกกี่ตัว..

ลูกสาว และที่สำคัญ โครงการรักษ์แมว ปันน้ำใจให้แมวจร
ที่กรุณา และเมตตา เด็กๆ อุดมสุข มาโดยตลอด..ขอบพระคุณมากๆค่ะลูกสาว

แก้ไขเมื่อ 25 ส.ค. 52 01:25:36

จากคุณ : i'mOk i'mcOoL
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 52 00:46:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com