Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(บัญชีฉุกเฉิน) เปิดเคสพาเจ้าแดง หมาแก่เป็นโรคร้ายไปหาหมอ ... ขอขอบคุณสมาคมพิทักษ์สัตว์ (ไทย) เป็นอย่างยิ่ง (แตกประเด็นจ  

สืบเนื่องจากที่ได้รับความเมตตาจากบัญชีฉุกเฉินเพื่อช่วยเจ้าแดง หมาแก่ตาบอด ป่วยเป็นโรคร้ายและร้องโหยหวน ตามกระทู้ด้านล่างนี้

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8216521/J8216521.html

ก่อนที่เราจะเริ่มซีรีย์เจ้าแดงไปหาหมอ .. ขอเล่าให้เพื่อน ๆ ฟังว่า ถึงเจ้าแดงจะโชคดีได้เข้าบัญชีฉุกเฉิน แต่โชคร้ายก้อบังเกิดขึ้นอีก ก่อนที่เราจะพาเจ้าแดงไปหาหมอ เจ้าแดงถูกโครงการหมู่บ้านไล่ให้ไปอยู่ที่อื่น โดยลูกบ้านที่อาศัยอยู่บ้านด้านหลังที่ติดกะหลังของเจ้าแดง ร้องเรียนว่าเจ้าแดงร้องเสียงดังจนเค้านอนไม่ได้ ก่อนหน้านั้น แม่เราได้เห็นคนบ้านนั้นขี่รถมาดูหน้าบ้านที่เจ้าแดงอยู่ด้วยสีหน้าอำมหิต แต่แม่ไม่ได้คิดไร จนคืนก่อนวันที่จะไปหาหมอ ยามได้ถือไม้ตะบองมาไล่เจ้าแดงออกจากบ้าน ซึ่งประจวบเหมาะกะตอนที่แม่เราไปพอดี จึงได้รู้ว่าเจ้าแดงกำลังถูกไล่ที่ ... นั่นหมายถึงว่าตอนนี้เจ้าแดงไม่มีที่อยู่แล้ว หรือถ้าคุยกะโครงการได้แล้ว แต่ลูกบ้านไม่ยอมรับ เค้าอาจจะแจ้งเทศบาลมาจับไปหรือถูกยาเบื่อก้อได้ เพราะคนงานเองก้อยังพูดว่าเอาไปปล่อยง่ายกว่าไม้ .... แปลกดีว่าหมาแก่ที่ป่วยและตาไม่ดีขนาดนี้ ยังต้องถูกไล่ที่อีกหรือนี่..

จากคุณ : OHAYO.beauty
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 52 12:18:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com