Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ด่วนค่ะ .. ขออาสาสมัครพาน้องหมาไปหาหมอค่ะ และขอใช้บัญชีฉุกเฉินด้วยค่ะ  

ขออาสาสมัครพาน้องหมาไปหาหมอค่ะ

คือจอยไปเจอน้องหมาจรแถวที่ทำงานตัวนึงค่ะ เมื่อวันที่ 24/8/2552
(โครงการบ้านกลางเมือง ลาดพร้าว 71 / ซ.นาคนิวาส 11) ตอนกำลังจะกลับบ้านพอดี สภาพที่เห็นตอนแรก เค้าผอมมาก
และมีน้ำมูกสีเขียวข้นไหลออกมาเยอะพอสมควร นอนขดตัวสั่นอยู่
ซื้อไก่มาให้เค้าก็ไม่กิน คิดว่าเนื่องจากไม่มีแรง แต่พอเดินได้โซเซนิดหน่อย เลยอยากขออาสาสมัครพาน้องหมาไปหาหมอที่ รพ.สัตว์หมาแมวยิ้มแฉ่ง ตรงลาดพร้าว 101 จอยได้สอบถามพี่เอ (kantakart)ถึงอาการเบื้องต้นน่าจะเป็นไข้หัดค่ะ  

รบกวนเพื่อนๆ ที่อยู่ระแวกนี้ช่วยพาน้องหมาไปที่รพ.ด้วยนะคะ เนื่องจากจอยไม่มีรถอะค่ะ ติดต่อจอยได้ที่ 089-762-4664 หรือหลังไมค์มาก็ได้นะคะ

แก้ไขเมื่อ 25 ส.ค. 52 13:56:57

แก้ไขเมื่อ 25 ส.ค. 52 13:56:40

แก้ไขเมื่อ 25 ส.ค. 52 13:56:10

จากคุณ : สุวรรณยรรยง
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 52 13:55:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com