Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปิดเคส น้ำมนต์ ณ มนต์นมสด (บชฉฉ) T-T  

**ไม่อยากจะบอกว่า ช๊อคคคคคคคคมากค่ะ
บ่าย2 วันนี้ หมอเล็กโทรมาหา
แจ้งข่าวร้ายค่ะ น้ำมนต์ หลับไปเฉยๆไม่ตื่น
ขึ้นมาขอกำลังใจจากเพื่อนๆพี่ๆในนี้อีกแล้ว

หมอเล็กบอกว่า เมื่อคืนยังคุยเล่นกันอยู่เลยว่าตาใสขึ้นแล้วนะ
เช็ดตัว ทาแป้งให้ด้วย กินก็ดีอยู่
เมื่อเช้า เจาะเลือดจะเอาไปส่งตรวจ
ก็ยังดีดีอยู่ มีหันมากัดด้วย แต่ก็ซึมจากเมื่อคืนมากๆๆ
ระหว่างรอผลตรวจ เห็นเค้าหลับๆไป ไปดูที่กรงเค้าก็ไปแล้วค่ะ

ก่อนหน้านี้ที่มีแผลกดทับที่ขอศอก
เป็นหนองเยอะและพบ vg อยู่ด้วยค่ะ

ผลเลือดออกมาแล้ว
ค่าเลือดจางกว่าเดิมที่มามาก
ค่าตับก็ยังไม่ค่อยดี

**ตอนนี้น้ำมนต์ไม่ทรมานแล้ว
หลับให้สบายนะ ขอให้ชาติหน้าน้ำมนต์ได้ไปเกิดดีดี

**ขอบคุณทุกกำลังใจที่มอบให้น้ำมนต์นะคะ

**เย็นนี้วิวจะไปจัดการเรื่องศพเค้า
ยังไม่รู้เลยจะเอายังไงดี เพราะที่บ้านวิวก็ไม่มีที่ฝัง
ปรึกษาหมอเล็ก บอกว่ามีคนรับไปฝังแต่แพงมาก
ประมาณ1500.-ค่ะ ไม่ทราบจะเอาไงดี ไม่งั้นสุดท้ายคงต้องฝากเค้าไปกับรถขยะ(แต่ไม่อยากทำมากๆๆ ใครมีแนวทางไหนดีดี รบกวนแจ้งวิว ด้วยนะคะ)  เนื่องจากด่วนมาก ใครพอช่วยได้ วิวรบกวนโทรมาหาวิวหน่อยนะคะ
081-6287101 ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : wiew@arted
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 52 14:36:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com