Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

!+!+!+ ขอนแก่น เจ้าของหนูหายค่ะ +!+!+!  

ช่วยหนูให้ได้กลับบ้านไปหาคุณพ่อคุณแม่ (0 คน)
  หนูจะได้อยู่บ้านใหม่กะคุณแม่ใจดี (0 คน)
  อยู่กะพี่มอมแมม( แต่ต้องได้รับอนุมัติจากคุณลุงมอมก่อนนะ ) (0 คน)

0%
  ช่วยหนูให้ได้กลับบ้านไปหาคุณพ่อคุณแม่ (0 คน)
 0%
  หนูจะได้อยู่บ้านใหม่กะคุณแม่ใจดี (0 คน)
 0%
  อยู่กะพี่มอมแมม( แต่ต้องได้รับอนุมัติจากคุณลุงมอมก่อนนะ ) (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 0 คน

หนูปรากฏกายอยู่ที่ข้างๆร้านกาดูกฮับ ถ.หน้าเมือง หลังตลาดสดเทศบาล ๑ ใกล้ๆตลาดโต้รุ่งรื่นรมย์ บ่ายแก่ๆวันอาทิตย์ที่ ๒๔ สค.ค่ะ หนูก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามาอยู่ที่นี่ได้ยังไง แต่พี่มอมแมมเจ้าของร้านกาดูกฮับ เจอหนูเข้าโดยบังเอิญระหว่างเดินไปซื้อน้ำก้อน(น้ำแข็ง)ที่ร้านชำใกล้ๆนั่น พี่มอมแมมบอกว่าหนูน่ารักมากๆ เชื่องและว่านอนสอนง่าย ก็พี่มอมแมมเอาปลอกคอใส่ให้หนูแล้วเอาโซ่หญ่ายๆสีทองมาล่ามหนูไว้นิจะไม่บอกว่าหนูว่านอนสอนง่ายยังไง ( อิอิ ) ก็นะพี่มอมแมมกลัวหนูเดินเปะปะลงถนนไปโดนรถชนอีกรอบกระมัง( ขาหลังหนูเป๋ๆอยู่แล้วด้วย พี่มอมแมมบอกว่าหนูคงเคยมีประสบการณ์เฉียดมาแล้วครั้งนึงมั้ง เลยไม่อยากให้หนูโดนอีก ) พี่มอมแมมเอาขนมแท่ง( เห็นพี่มอมแมมเรียกขนมแท่งนั้นว่า " หนังแท่ง " ค่ะ) ให้หนูนอนแทะกินอยากแซ้บบบ( หลาย ) หนูกินได้แท่งเดียวนะ แป๊บนึงพี่สาวคนสวย( ได้ยินพี่มอมแมมเรียกพี่คนสวยว่า "แนท" ) ก็แวะเข้ามาซื้ออาหารไปให้พี่ๆที่บ้านเค้า หนูเห็นพี่มอมแมมกะพี่คนสวยคุยกันว่า " หนู(หนูเองนี่ล่ะค่ะ)ไม่รู้หลงมาจากไหน น่าจะมีเจ้าของนะ เพราะดูท่าทางมีสกุล กลิ่นตัวก็ไม่หอมตุๆเหมือนเพื่อนจรจัดทั้งหลาย เชื่องและน่ารักด้วยอีกตะหาก " จากนั้นคุณๆเชื่อมั้ยคะว่า พี่คนสวยฉีกถุงอาหารเปียก( ยี่ห้ออะไรหนูก็ไม่รู้ รู้แต่ว่าซองสีเหลืองๆค่ะ ) เทผสมอาหารเม็ด( ที่พี่มอมแมมเทใส่กล่องไว้ให้หนูอยู่ก่อนแล้ว )ให้หนูกิน หนูดีใจมากเลยค่ะ คนอะไรไม่รู้สวย น่ารักและยังใจบุญด้วย อาหารในกล่องหอมน่ากินนะคะ แต่ว่าหนูรู้สึกว่ามันไม่น่าอร่อยเหมือนที่หนูเคยกินอยู่ที่บ้านเลย หนูเหงาๆยังไงพิกล คงเป็นเพราะคิดถึงคุณพ่อคุณแม่ที่หนูเคยอยู่ด้วย เฮ้อออออ!!!!หนูไม่ขอกินอาหารที่ว่านี้นะคะ ไม่หิวเลย พี่คนสวยออกไปจากร้านแล้ว หนูนั่งตาละห้อยมองตามพี่เค้าไปคิดถึงพี่ๆที่บ้านพี่คนสวยคงอยู่อย่างสุขสบายเพราะมีเจ้าของที่น่ารักแบบนี้ ฮือๆ ไม่อยากนึกแล้วน้ำตาหนูจะไหลค่ะ นอนดีกว่า อยู่ที่หน้าร้านพี่มอมแมมก็ปลอดภัยดีแล้วล่ะค่ะ เอ!!!!นั่นเสียงแปดหลอดของพี่มอมแมมกำลังโทรไปไหนไม่ทราบ แว่วๆว่า " อาโกวช่วยหาคนดูน้องหมาให้สักตัวสิ " หนูเดินเล่นที่หน้าร้านกาดูกฮับไปอีกสักพัก ก็มีคุณแม่ใจดีกะพี่ชายสุดหล่อเข้ามาหาพี่มอมแมมจากนั้นก็มายืนดูหนูเหมือนหนูเป็นเจ้าหมีประหลาดใส่แว่นตาดำ หูดำ ก้นดำ ที่เค้าเรียกชื่อที่เพิ่งจะได้ใหม่ว่า  " หลินปิง " ยังไงยังงั้นเลยค่ะ ( อิอิ ว่าไปแล้วหนูก็เป็นคนดังเหมือนกันนะเนี้ย ) เห็นพี่มอมแมมคุยกะคุณแม่ใจดีอยู่พักนึง แล้วก็ก้มลงบอกหนูว่า " ไปอยู่บ้านใหม่กะแม่กะพี่แผนก่อนนะ " หนูยังเฉยๆค่ะยังไม่รู้ตัวว่าจะโดนพาไปบ้านใหม่ ( ดีนะเนี้ยที่คุณแม่ใจดีไม่พาหนูไปเรียกค่าไถ่ ) ได้ยินพี่มอมแมมบอกคุณแม่ใจดีว่า " ฝากไว้สักพักนะครับ คิดว่าหลงมาแน่ๆและน่าจะมีเจ้าของ ไว้ผมจะติดประกาศหาเจ้าของเค้า ถ้าไม่มีพี่ค่อยรับเลี้ยงไว้ " พี่มอมแมมก้มลงบอกหนูอีกว่า " คุณแม่กับพี่แผนเค้าใจดีเค้าอยากเลี้ยงน้องหมาอย่างหนูสักตัว ไปอยู่กับเค้าชั่วคราวก่อนเป็นการทดลองงานเนาะ ไว้ตามหาคุณพ่อคุณแม่ของหนูเจอ(หรือไม่เจอ) ค่อยว่ากันอีกทีนึง " เรื่องราวผ่านไปไวเหมือนโกเจ็ด( เลยโกหก มาหนึ่งช่วงเวลา ฮา... ) ตอนนี้หนูอยู่บ้านกะคุณแม่ใจดี ซึ่งมีคุณยายใจดีอีกคนนึงช่วยให้ข้าวให้น้ำหนูอยู่ เมื่อวานตอนค่ำๆหลังจากพี่มอมแมมปิดร้านก็แวะไปเยี่ยมหนู คุณยายเล่าว่า " วันนี้ค่อยร่าเริงขึ้นนิดนึง ไม่ยอมกินอาหารเม็ด ชอบกินไก่ทอด " ( คุณยายคงหมายถึงหนูกระมังคะ ) แล้วพี่มอมแมมก็แซวหนูว่า " แหม!!!!ได้กินไก่ทอด( เคเอฟซี หรือเปล่าน้อ ) เชียวนะเรา น่าอิจฉาแทนพี่มอมจริงๆ ( ตัวจริง คือคุณลุงมอมแมม ของพี่มอมแมม นั่นล่ะค่ะ งงมั้ยคะ อิอิ หนูฟังหนูยังงงเลยค่ะ ) " พี่มอมแมมเล่าให้คุณยายฟังว่าคุณลุงมอมยังไม่ได้กินของดีแบบนี้เลย ( อิอิ ขนาดที่ร้านขายของสำหรับเพื่อนๆของหนูเยอะแยะเลยนะนั่น ) เมื่อวานค่ำแล้วพี่มอมแมมอยู่กะหนูได้แป๊บเดียวเพราะเกรงใจเวลาพักผ่อนของคุณยาย แล้วคุณแม่ใจดีก็ยังไม่กลับ วันนี้ไม่รู้ว่าพี่มอมแมมจะมาเยี่ยมหนูหรือเปล่าน้อออ

( แต่งขึ้นจากเรื่องจริง หากใครรู้จัก เคยเห็นเจ้าของ หรือเป็นเจ้าของ  กรุณาแจ้งหรือติดต่อรับน้องหมาตัวนี้ได้ที่ มานิต ร้าน กาดูก...ฮับ หลังตลาดเทศบาล ๑ ขอนแก่น ๐-๔๓๓๒-๑๒๔๘ หรือ ๐๘-๖๖๓๐-๕๕๓๐ ทุกวัน ครับ สงสารและเห็นใจทั้งหมาและเจ้าของหมา( ถ้ามีเจ้าของจริงๆ ) ตอนนี้น้องหมาสบายดีอยู่ที่บ้านของคุณนภัสผู้มีเมตตา แต่ว่ารู้สึกเหงาๆไม่ค่อยร่าเริง คงคิดถึงบ้านและเจ้าของครับ )

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 52 15:44:13

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 52 15:39:46

จากคุณ : KaDookHub
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 52 15:37:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com